PDA

View Full Version : Thêm bar xếp hạng bài viết

zerocode
04-25-2008, 03:32 PM
Mình thêm bar xếp hạng cho bài viết phía trên mỗi chủ đề cho dễ dàng xếp hạng đánh giá nội dung bài viết. Các bạn có thể cho ý kiến nên hay kg nên sd mod này.

bluemonster
04-25-2008, 06:09 PM
Mình thêm bar xếp hạng cho bài viết phía trên mỗi chủ đề cho dễ dàng xếp hạng đánh giá nội dung bài viết. Các bạn có thể cho ý kiến nên hay kg nên sd mod này.

Cái tool này hay và có thể dùng cho các topic viết bài tutorial của thành viên. Đó là những bài post cung cấp một số background kiến thức về một mảng nào đó, và là bài demo cho thành viên vào thảo luận. Ý riêng của mình, việc tạo bar này nên để vào quyền BQT (Moderator & Administrator) có create hay ko trong một số topic tutorial nhất định.

Còn các topic hỏi và đáp thì bar này có lẽ ko thích hợp.

Anh có thể làm như vậy giúp em ko ! Ban điều hành hay BQT có thể tuỳ topic mà đặt bar !

Thanks anh nhé !

zerocode
04-25-2008, 06:13 PM
Những box nào em không muốn nó xuất hiện thì đưa ID của box đó cho anh, hoặc tên 4rum không cần xuất hiện bar rating anh chỉnh lại cho

bluemonster
04-25-2008, 06:15 PM
Những box nào em không muốn nó xuất hiện thì đưa ID của box đó cho anh, hoặc tên 4rum không cần xuất hiện bar rating anh chỉnh lại cho

Thường thì các box Học thuật mới cần bar này, nhưng box học thuật cũng có những thread ko cần bar này, và những thread cần bar này, chính vì vậy, em muốn bar này sẽ tạo ra bởi BQT cho từng topic thích hợp. Anh làm như vậy được ko !?

Àh, sao nút thanks em ko tìm thấy nữa :ngu (

zerocode
04-25-2008, 08:50 PM
Nói chung cái bar này thì nó sẽ hiện thị tất cả các thread trong box đó, nó là mặc định của 4rum, anh chỉ là lôi nó từ bên trong ra ngoài cho dể thấy, còn việc thread đó muốn rate hay kg thì tùy vào đề tài, mem mà thôi. Vậy thôi, kg ảnh hưởng gì đâu em, bình thường mà. Em kg thuộc về phạm trù tin học nên có những yêu cầu rất khác lạ anh cũng thông cảm, có gì không hiểu thì cứ hỏi anh sẽ giải thích cho em cung như cho những ai có thắc mắc như em. Thân

bluemonster
04-25-2008, 10:41 PM
Nói chung cái bar này thì nó sẽ hiện thị tất cả các thread trong box đó, nó là mặc định của 4rum, anh chỉ là lôi nó từ bên trong ra ngoài cho dể thấy, còn việc thread đó muốn rate hay kg thì tùy vào đề tài, mem mà thôi. Vậy thôi, kg ảnh hưởng gì đâu em, bình thường mà. Em kg thuộc về phạm trù tin học nên có những yêu cầu rất khác lạ anh cũng thông cảm, có gì không hiểu thì cứ hỏi anh sẽ giải thích cho em cung như cho những ai có thắc mắc như em. Thân

ok, em đồng ý, vậy thôi cứ để cái bar này trong toàn bộ các box vậy, vì đôi khi các vấn đề non-tutorial cũng đáng chú ý, và đáng được vote bởi thành viên !
Thanks anh nhiều nhé !