Diễn đàn Thế Giới Hoá Học

Diễn đàn Thế Giới Hoá Học (https://gimitec.com/chemvn/index.php)
-   GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE (https://gimitec.com/chemvn/forumdisplay.php?f=68)
-   -   Chào tất cả mọi người ! (https://gimitec.com/chemvn/showthread.php?t=1409)

LanPhuong 05-05-2006 05:48 PM

Chào tất cả mọi người !

Chào tất cả mọi người! Em là thành viên mới của diễn đàn, rất mong sau này mọi người chỉ bảo thêm. Em đang học lớp 11 Hóa trường Thoại Ngọc Hầu(an giang), em dự định thi vào khoa hóa trường DHKHTNTPHCM, em rất thích môn hóa nhưng ở chỗ em không có nhiều tài liệu học cũng như thông tin về trường KHTN, em tham gia diễn đàn để học hỏi thêm.Mong mọi người giúp đỡ!

chualase 05-06-2006 09:25 AM

Xin chào!

Mình là SV khoa hóa ĐHSPHN
Sau khi đăng kí thành viên mình mới biết trang này của ĐHKHTN HCM
Các bạn co kiến thức thật rộng !
Mình rất mong có đươc sự giúp đỡ của mọi người! :chaomung

pluie 05-06-2006 09:59 AM

Thay mặt các thành viên trong diễn đàn xin chào mừng người bạn phương xa!
Chúc bạn có những giây phút thú vị cùng mọi người.

golddawn 05-08-2006 06:04 PM

Hoan nghênh, có gì học không hiểu hay làm bài tập hông có ra, cứ post lên, các bạn sinh viên và thầy cô rất sẵn lòng

Fleming 05-11-2006 07:23 PM

Greetings... I'm 13, interesting ?

[SIZE=2][FONT=Verdana]Thưa các anh, các chị,

Em học lớp 8 tại trường PTCS Nguyễn Trường Tộ ở Hà Nội. Ngày hôm nay, 11 -5, em đã gia nhập diễn đàn hoá học Chemvn.

Em cũng có một vốn kiến thức hoá... tàm tạm : chương trình lớp 8, lớp 9, cùng một nửa chương trình cấp 3. Nhưng vì [I]tự học, tự đi trước chương trình[/I] nên có thể một số chỗ em đã hiểu sai. Rất mong các anh chị chỉ bảo, nhắc nhở thêm.

Fleming.[/FONT][/SIZE]

quanph 05-12-2006 06:28 PM

Chúc mừng em đã tham gia diễn đàn, hy vọng diễn đàn giúp em những kiến thức bổ ích. Chúc em học giỏi và sức khoẻ.

myheaven_92 05-13-2006 02:55 PM

EM RẤT VUI MỪNG ĐƯỢC CHÀO ĐÓN TẠI ĐÂY !
CAC ANH CHỊ NÀY EM CÓ GÌ SAI THÌ CŨNG ĐỪNG ĐẬP EM NHA

pluie 05-15-2006 02:12 PM

:bepdi( Em út tới thăm mà chủ nhà chẳng tiếp đón gì cả...
Chào mừng em đến với chemVN :ot (

myheaven_92 05-15-2006 04:34 PM

CẢM ƠN ANH PLUIE ! ĐÂY LÀ WEBSITE GIÚP CHÚNG EM HIỂU BIẾT THÊM VỀ HÓA HỌC.
CẢM ƠN TẤT CẢ THÀNH VIÊN TRONG WEBSITE NÀY

thaihungnguyen 05-31-2006 06:45 PM

hi! em cũng là thành viên mới.em hy vọng tham gia diễn đàn để thu được nhiều kiến thức, nhờ mọi người giúp đỡ với nhá. em cám ơn trước luôn.

nguyễn xuân trí 08-18-2006 03:28 PM

Xin chào các bạn

mình mới gia nhập diễn đàn nè!
Diễn đàn hóa học vui thiệt thân thiện hết sức!
mình mới đăng kí thì được làm thành viên liền.
Mình thật ra "hồi xưa" cũng là dân hóa.Nhưng sau vài kì thi rớt mình đã chuyển sang ngành công nghệ sinh rồi! Cũng buồn.
Diễn đàn sinh kín công cao tường quá đăng kí hoài mà có được nhận đâu.
Diễn đàn hóa thân thiện hơn.
MÀ NÈ MÌNH CHÀO CÁC BẠN!!!!!!
:nghimat (

Yugi 08-18-2006 03:44 PM

Dien đàn welcome bạn, post bài ủng hộ rum nhé, hy vọng bạn sẽ tìm duoc những điều bổ ích từ rum này.

Yeti 08-20-2006 10:10 AM

Ủa, đây là box giới thiệu ạ? Vậy thì em cũng phải ra mắt cái nhỉ:D
Em là Khánh Linh, học lớp 9, trường Lê Lợi!
Thực ra em ko giống chị Lan Phương vì chỗ em có đầy tài liệu, tuy nhiên " năng nhặt chặt bị"...hihi...
Em vốn hơi tham ^^. Rất mong được các tiền bối trong 4rum giúp đỡ ạ!
(.. hì.. hì.. thật ra em học cũng ko đỉnh lắm, nhưng mà chả sao, chắc trời ko phụ lòng kẻ có tâm _ là em :D , em thật lòng thích hóa mà)

Yeti 08-20-2006 10:15 AM

Hic hic
Cho em xin phép post thêm bài nữa cho đủ chem để down sách, khổ thế ko biết:wink:
Trình em chưa đủ nên ko post được tư liệu nào hay nhưng mà trong tương lai chắc sẽ có!
Thôi nhá, cảm ơn mọi người nhìu, chắc em đủ chem rồi^^
Anh admin thương tình đừng xóa bài này của em nhá! Cảm ơn anh ạ!:D
(hehe box này là vui cười cùng dân chem mà...)

bluemonster 08-20-2006 12:24 PM

hix, lớp 9 đã có mộng đi kiếm chác sách vở về bán rồi hả em !!! khiếp !!!
:dongtopic

nguyễn xuân trí 08-20-2006 05:17 PM

em thấy có một bài viết của anh trên diễn đàn về đường hóa học và ung thư anh có minh họa một chai coca cola.
Em muốn hỏi là anh có thông tin về coca cola có dùng đường hóa học hay hình chỉ có giá trị minh họa.
Trước đây em cũng tưởng coca cola có dùng đường hóa học nhưng có người nói là không !

bluemonster 08-20-2006 10:28 PM

[QUOTE=nguyễn xuân trí]em thấy có một bài viết của anh trên diễn đàn về đường hóa học và ung thư anh có minh họa một chai coca cola.[/quote]\
Có ko, sao mình tìm ko thấy nhỉ !!!
[quote]
Em muốn hỏi là anh có thông tin về coca cola có dùng đường hóa học hay hình chỉ có giá trị minh họa.
Trước đây em cũng tưởng coca cola có dùng đường hóa học nhưng có người nói là không ![/QUOTE]
Nếu có thì anh xin khẳng định, đó chỉ là hình minh họa thôi nhé, vì chúng ta ko có đủ thẩm quyền để đánh giá những chuyện đó, nó ảnh hưởng đến rất nhiều người !
Chỉ có những cơ quan thẩm tra thôi !!!
Trước đây BM cũng có nghe công ty coca bị kiện về vụ đường hóa học, nhưng hình như đó chỉ là sự hiểu lầm,và công ty coca đã được giải oan, anh em cứ uống thoải mái, nhưng đừng nhiều, mà nên để dành tiền lên chemvn thì hay hơn ! hehehe !

Yeti 08-21-2006 09:57 AM

[QUOTE=bluemonster]hix, lớp 9 đã có mộng đi kiếm chác sách vở về bán rồi hả em !!! khiếp !!!
:dongtopic[/QUOTE]
Ơ, anh hiểu nhầm rồi! Hic hic... Em có định bán đâu
Chỉ định down về đọc thôi, mua sách dày->tốn tiền->xót ruột lắm ạ! :tutin ( hehe
Với lại đọc sách mua ngoài nếu ko hiểu thì chả có ai giải thích cho, lên đây có các bậc tiền bối "nội công thâm hậu"^^, có gì còn dễ nhờ vả hihi..

Yugi 08-21-2006 01:57 PM

[QUOTE=Yeti]Ơ, anh hiểu nhầm rồi! Hic hic... Em có định bán đâu
Chỉ định down về đọc thôi, mua sách dày->tốn tiền->xót ruột lắm ạ! :tutin ( hehe
Với lại đọc sách mua ngoài nếu ko hiểu thì chả có ai giải thích cho, lên đây có các bậc tiền bối "nội công thâm hậu"^^, có gì còn dễ nhờ vả hihi..[/QUOTE]
Đây là một trong những cách tốt cho Yeti trao đồi hoc hỏi thệm kiến thức đấy, cố gắng nhé.

Yeti 08-22-2006 07:55 AM

[QUOTE=Yugi]Đây là một trong những cách tốt cho Yeti trao đồi hoc hỏi thệm kiến thức đấy, cố gắng nhé.[/QUOTE]
Cảm ơn Yugi! Nhất định em sẽ cố gắng vì phải lặn lội tận phương xa tới đây cơ mà (..hì hì..Nếu em ko nhầm thì đây là diễn đàn của KHTN TPHCM! Chà chà, "đường xa vạn dặm" :cuoimim ( )

Mikhail_Kalashnikov 08-22-2006 11:36 AM

Mua sách dày tốn tiền thì mua sách mỏng thôi em :thandie ( , mới lớp 9 mà đã học sách tiếng Anh thì dễ mất gốc lắm, chả biết bây giờ các em học thế nào chứ hồi anh học: thằng giỏi hóa là thằng nghĩ bài và bấm máy tính nhanh nhất :biggrin:, mà hồi đấy học hóa cũng chả cần khái niệm làm quái gì, vì khái niệm sai bung bét (như cái pư oxi hóa khử định nghĩa trong sách lớp 9 cũ, lên lớp 10 mà mang cái đó lắp vào thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn :xuong ( )

Yeti 08-23-2006 08:32 AM

Nhưng mà khổ anh ạ!:notagree Mua sách mỏng thì chả có gì để đọc cả...hix..
Với lại em có học sách tiếng anh đâu:ungho ((hehe chỉ down mất quyển Việt về xem thôi)
Mà nếu có lỡ down sách tiếng anh về thì vừa đọc vừa tra từ điển..hihi..
Bây giờ bọn em cũng thế thôi:liemkem (. Ví dụ như em chả thuộc nhiều phản ứng, hihi khái niệm thì gần như chả biết gì:sangkhoai thế mà vẫn được xếp vào hàng... "rỏi" hóa..hí hí..

thanhatbu_13 09-08-2006 04:13 AM

[QUOTE]vì khái niệm sai bung bét (như cái pư oxi hóa khử định nghĩa trong sách lớp 9 cũ, lên lớp 10 mà mang cái đó lắp vào thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn )[/QUOTE]
Ủa có sai chổ nào đâu em, chỉ là giúp trẻ chóng lớp thôi :liduc ( không thì tội nghiệp tụi nhỏ... mà bay giờ aiai cũng nói giảm tải cả mà!!!
Àh forum mình sao ít chị em thế không biết. MÀ dạo này cũng không thấy ai nữa, thiệt tình buồn thật khàkhà!!
THế này phải quay lại tân bốc chị em thế thì may ra !!! :nhamhiem :nhamhiem

thuhien03hltv 09-08-2006 08:19 PM

Chào mọi người, em là tân sinh viên khoa Hóa KHTN, hy vọng sẽ được các anh chị truyền giáo những kinh nghiệm quý báu.

nguyencyberchem 09-08-2006 08:40 PM

hehe, em cứ yên tâm, chắc chắn các anh trên này sẽ ủng hộ em hết lòng. Còn anh thì sẽ ủng hộ em hơn các anh khác trên diễn đàn vì..... tụi mình là đồng hương muh.... anh cung la hs LTV, thầy chủ nhiệm là T.H.Quang, hông bít có giống em ko cà?
Bienvenu!!! Welcome

Sorry anh em, spam chút xíu, nhận đồng hương í mà.

phuongthao 09-09-2006 05:58 PM

Hi mọi người, là lính mới không biết vào đâu nên vào đây kiếm "thành tích " tạm thời đã!! rùi tính tiếp. :liemkem (
mong Min đừng coi đây là spam, mà là công cụ kiếm cơm đấy..đùng del tội nghiệp :ho (

thuhien03hltv 09-09-2006 07:42 PM

A, chào anh Nguyên, em là học trò thầy T.H.Quang đấy. Nói nhỏ nha, thầy cưng em lắm đó ^-^. Hồi đó, anh có đến lớp em bán Tạp chí Hóa học số đầu tiên đó anh. Em còn quen anh Quang nữa đó (anh Quang là anh Hai của con bạn em, cũng học cùng lớp phổ thông với em luôn). Có gì xin thỉnh giáo sư phụ nha.

GauDo 09-09-2006 08:16 PM

hihihi... chào mấy anh mấy anh mấy chị em là tân sinh viên khoa Hóa đây,em tìm đường vào web khoa hóa 2 ngày trời mới được đóa (bị lạc đường hix.hix..) giờ may anh chị cho em gia nhập clb khoa Hóa với nha. Em cám ơn rất nhìu... :liemkem (

thuhien03hltv 09-09-2006 08:29 PM

Bạn Gấu đỏ gì ơi, bạn cũng là tân sinh viên à, bạn ở đâu thế?

pro 09-21-2006 06:26 PM

2 mọi người,em tên linh,hân hạnh được làm wen với mọi người, mấy anh chị ở đây ai cũng giỏi hít, hi vọng mọi người giúp đỡ con em này

datmadaisu 09-26-2006 09:59 PM

[QUOTE=nguyencyberchem]hehe, em cứ yên tâm, chắc chắn các anh trên này sẽ ủng hộ em hết lòng. Còn anh thì sẽ ủng hộ em hơn các anh khác trên diễn đàn vì..... tụi mình là đồng hương muh.... anh cung la hs LTV, thầy chủ nhiệm là T.H.Quang, hông bít có giống em ko cà?
Bienvenu!!! Welcome

Sorry anh em, spam chút xíu, nhận đồng hương í mà.[/QUOTE]

Hi ! mình là thành viên mới dù học tới năm thứ 4 rùi ! Ở đây được quyền tám đúng kô ! Hy vọng Admin kô del bài như mấy forum kia !

"Bienvenu" c'est quoi ? Je ne peux pas comprendre !
:nguong (

Ptnk_TriZ 10-09-2006 11:17 PM

[QUOTE]Bienvenu" c'est quoi ?[/QUOTE]
bienvenu (a) (nm)

(a) = đúng lúc
(n) = người được hoan nghênh,cái được hoan nghênh
---> soyez le bienvenu! = hoan nghênh anh đã đến

còn welcome = bienvenue (nf) = hoan nghênh

-------------
em ko được học LTV , nhưng em được học thầy cô LTV , em được học hóa thầy Hà Huy Quang 1 số buổi , em được học toán thầy Thành 1 số buổi , em được học văn cô Hòa 1 số buổi , em được học Anh văn thầy Hùng nhiều buổi ... vậy cũng là đồng hương nhé . ^^

nguyencyberchem 10-10-2006 03:26 PM

hahha, ai ngờ ở đây đồng hương nhiều ghê hén. Các em cố gắng phát huy tinh thần LTV, hs LTV mình lúc nào cũng đứng trong top hết đó nghen.

noh SS!W ! 10-14-2006 08:55 PM

Hi everyone! Em là thành viên đến từ Sài Gòn

Chào các bác,
Em tên hải, không phải là sinh viên khoa Hoá (mà là sinh viên khoa Công nghệ Vật liệu, BK TpHCM) xin hân hạnh làm quen mọi người và xin được nhờ các bác chỉ giáo!

Hiện tại em đang làm Luận văn tốt nghiệp về tổng hợp Zeolite. Hôm trước có 1 chị trong khoa giới thiệu cho em trang web này, hi vọng là các bác ở đây ai có "nội công" thâm hậu có thể chỉ dẫn cho em vài chiêu. :nhau (

motsach 10-16-2006 10:05 PM

Cho em tham gia với !!
Tên thật: Phạm Quang Thịnh
Nơi ở hiện tại: cứ ra vài đồn cảnh sát ở Q3 Đà Nẵng hỏi Thịnh "đại gia" thì mấy chú chỉ cho ><"
Nick Y!M: botay.go_to (hơi chuối !!)
Tên đăng nhập diễn đàn: nhìn thì biết!
Tuổi : đủ tuổi uống bia!! > năm sau đủ tuổi cưới vợ lun ^^!
Sở thích: game, lướt web, chat chit, v.v....
Hình: hix trong máy chỉ có mỗi hình người yêu em thôi! (hồi post lên cho anh em chiêm ngưỡng hì)
Rất mong được làm quen với các bạn !!! (càng nhiều càng tôt)

duongluus 10-28-2006 11:50 AM

Oh, chào tất cả mọi người.
Mình tên là................. Dương Lưu
nick của mình là duongluus. Nghĩa là nhiều dòng nước nhỏ.
Tất nhiên chúng sẽ tạo thành một dòng biển thật êm ái, dễ chịu.
Thích học hỏi, hóa học và tin học. Đó là sở thích của mình
Và mình cũng rất đam mê anh văn.
Hi vọng được mọi nguwoif chỉ giáo thêm!
Thân mến!

ĐẶNG VĂN HÀ 11-04-2006 07:07 PM

hóa học là gì?

theo hà nghỉ hóa học còn là môtj vấn đề mà người học người nghiên cưu cần cos lòng đam mê nhiều và mạnh mẽ !

ĐẶNG VĂN HÀ 11-04-2006 07:16 PM

tất cả có thể đều bắt đầu tư hóa học

như chúng ta đều đã biết : mọi vật chất đều cí thể dược tạo ra từ các nguyên tố hóa học vì thê chúng ta hoàn tòan có thể bắt đầu tất cả nếu chúng ta ci thể học tạp nghiên cưu hóa học theo đúng cách. hiện nay ở một số trường thpt vấ đề học và nghiên cứu hóa học còn găp nhiêu khó khăn.vậy thoe các bạn trươc những điều kiên như thế chúng ta cần phải học như thế nào để cí kết quả tôt nhất?
"NHỮNG ĐÓNG GÓP CỦA CÁC BẠN SẺ GIÚP ÍCH CHO RẤT NHIỀU HỌC SINH ĐÓ"
CÁC BẠN HẢY ĐÓNG GÓP Ý KIẾN NHÉ !

longraihoney 11-04-2006 07:43 PM

:doctor ( học kĩ căn bản... học đi đôi với hành và thường xuyên ôn luyện...đừng chủ quan dù đã giỏi hoá ... HSG Quốc gia còn chưa chắc nghĩ ra câu đại học thông thường đó... cẩn thận :chautroi

thien_kim 11-05-2006 09:35 AM

Mem mới...làm wen !

Hi all !.....Em là..Thiên Kim....Thix học hoa nhưng bít chưa nhiều về hóa...
Muốn tham gia 4rum để nâng cao.trình độ ..hehe...
Mong mọi người nhiệt tình đón tiếp và giúp đỡ em...:D

Múi giờ GMT. Hiện tại là 04:40 PM.

Developed by: ChemVN. Site: www.chemvn.com.
Bản quyền thuộc về ChemVN.
Ghi rõ nguồn http://chemvn.com nếu bạn trích dẫn hay phát hành thông tin từ website này !