Diễn đàn Thế Giới Hoá Học

Diễn đàn Thế Giới Hoá Học (https://gimitec.com/chemvn/index.php)
-   THÔNG BÁO CHUNG - GENERAL ANNOUNCEMENTS (https://gimitec.com/chemvn/forumdisplay.php?f=2)
-   -   Chức năng "Than phiền/Groan" (https://gimitec.com/chemvn/showthread.php?t=7183)

Admin 03-23-2009 03:28 AM

Chức năng "Than phiền/Groan"

Chào cả nhà,
BQT vừa thêm vào một chức năng [B]"Groan Post"[/B] hay [B]"Than Phiền Post"[/B]. Tất cả các thành viên (đã đăng nhập) đều có thể click chuột vào nút "Groan" nếu [B]cảm thấy bài viết đó không vừa ý[/B].

Tuy nhiên, BQT cũng khuyến cáo các thành viên [B]không sử dụng chức năng này một cách bừa bãi[/B] nếu không có những luận chứng, luận cứ xác đáng, rõ ràng để "than phiền" bài post người khác. [B]Mọi trường hợp lợi dụng phá hoại đều bị treo nick[/B]. Khuyến khích thành viên lý giải quan điểm bằng chức năng pm (nếu là chuyện riêng) hoặc ngay trên diễn đàn, và bày tỏ quan điểm của mình như thế nào mới đúng.

Các trường hợp bài viết quá tồi, thiếu đóng góp học thuật, thiếu đầu tư, với số lượng thành viên "than phiền" nhiều thì có thể chẳng cần nêu lí do.

BQT kêu gọi các thành viên cùng nhau [B]xây dựng diễn đàn[/B], bằng cách dùng tích cực các chức năng [B]"Cảm ơn/Thanks"[/B] và [B]"Than phiền/Groan"[/B] posts, BQT sẽ dễ dàng [B]search ra các bài post thiếu chất lượng, các thành viên không tốt để xử lí[/B].

Thân ái.

C.H.V 03-23-2009 05:55 PM

Dạo này diễn đàn đặt ra nhiều quy định quá. Diễn đàn Không còn không khí thoải mái như lúc đầu nữa. Chỉ sợ các thành viên nhìn thấy nhiều quy định quá sẽ sợ quá chạy mất.:danhnguoi

nguyencyberchem 03-23-2009 07:02 PM

Hi
Cái này cũng đâu có phải là quy định gì đâu C.H.V, chỉ là tạo điều kiện dễ chịu hơn cho người thảo luận thôi. Hồi nãy vô đọc một số bài của 1 bạn, lỗi chính tả nhiều quá, hơi khó chịu, có cái than phiền này cho bạn í cố sửa lỗi cũng hay ấy chứ.
Nói chung, cái này mình thấy được, nên giữ lại
Thân

chem0407p 03-23-2009 07:34 PM

Mình đồng ý với BQT chức năng mới này, thời gian là quan trọng, không phải ai cũng kiên nhẫn đọc hết các bài post, đúng thì không nói gì, còn khi sai là mệt mỏi lắm, nào là edit, delete...Nên với chức năng mới này sẽ giúp việc quản lý website được nhanh hơn, công nghiệp hơn, tạo nên tính cẩn thận trước khi viết bài, ....:24h_094:

chocolatenoir 03-24-2009 06:04 PM

Mình có vài đề nghị:
+ Thay dòng chữ bên tay trái bài viết " [B][I]các thành viên sau không đồng ý...[/I][/B]" thành "[B][I]các thành viên sau THAN PHIỀN về bài viết của bạn[/I][/B]"
+ Có thể thêm mục: list tên các thành viên bị THAN PHIỀN nhiều ở trang ngoài của Chemvn
+ Có biện pháp kỷ luật các nickname bị than phiền nhiều, nhất là bị than phiền trong nhiều post khác nhau.

Không biết về mặt kỹ thuật có thể thống kê được mấy chi tiết này không?

Admin 03-24-2009 07:51 PM

[quote=chocolatenoir;36781]Mình có vài đề nghị:
+ Thay dòng chữ bên tay trái bài viết " [B][I]các thành viên sau không đồng ý...[/I][/B]" thành "[B][I]các thành viên sau THAN PHIỀN về bài viết của bạn[/I][/B]"[/QUOTE]
Cảm ơn chocolatenoir đã góp ý, Admin đã sửa lại cho phù hợp.

[quote]+ Có thể thêm mục: list tên các thành viên bị THAN PHIỀN nhiều ở trang ngoài của Chemvn[/quote]
Em nghĩ cái này không nên, chỉ nêu các thành viên được CẢM ƠN nhiều thôi ạh. Đưa thành viên bị THAN PHIỀN nhiều dễ xấu mặt diễn đàn :24h_062:

[quote]+ Có biện pháp kỷ luật các nickname bị than phiền nhiều, nhất là bị than phiền trong nhiều post khác nhau. [/quote]
Chắc chắn sẽ có biện pháp xử lí kể cả bài viết lẫn thành viên rồi ạh. Việc này sẽ được làm thường niên vào Chủ Nhật hàng tuần.

Em cảm ơn anh vì ý kiến đóng góp rất chuẩn.

tieulytamhoan 03-24-2009 08:46 PM

[QUOTE=Admin;36790]Em nghĩ cái này không nên, chỉ nêu các thành viên được CẢM ƠN nhiều thôi ạh. Đưa thành viên bị THAN PHIỀN nhiều dễ xấu mặt diễn đàn :24h_062:[/QUOTE]
Lẽ thường có thưởng, có phạt. Mình cho rằng nên có "top groaned". Chả phải lo xấu mặt diễn đàn đâu admin à. "Hữu xạ tự nhiên hương" mà.

daotrang 03-26-2009 07:13 AM

cho em hỏi
làm sao mình search dc tất cả những bài nào mình được cám ơn và bi than phiền vậy???

bluemonster 03-26-2009 10:46 AM

[QUOTE=daotrang;36876]cho em hỏi
làm sao mình search dc tất cả những bài nào mình được cám ơn và bi than phiền vậy???[/QUOTE]

Click vào cái tên của bạn, vào profile --> Thẻ Statistics --> Tới total Thanks và total groans.
:cuoimim (

Trăng Khuyết 03-26-2009 01:25 PM

[COLOR="DarkOrchid"]Ở đâu cũng vậy, trg môi trường nào cũng cần phải có những quy định để ràng buộc và kiểm soát cũng như tạo ra một môi trường học tập thực sự lành mạnh & bổ ích. Mình nghĩ có thêm topic những thành viên đc thanks nhiều & những thành viên bị groan nhiều cũng đc, nhưng cũng phải có thêm hình phạt cho những ng groan ng khác 1 cách ko đúng & chưa xác đáng nữa, chứ ko có bạn nào đó tranh luận với TK nhiều wa' lại groan mình thì...hìhì. Như vậy sẽ đảm bảo công bằng & chính xác, sẽ kích thích các thành viên có bài viết chất lượng [/COLOR]:cuoimim (

Múi giờ GMT. Hiện tại là 09:23 AM.

Developed by: ChemVN. Site: www.chemvn.com.
Bản quyền thuộc về ChemVN.
Ghi rõ nguồn http://chemvn.com nếu bạn trích dẫn hay phát hành thông tin từ website này !