View Single Post
Old 08-07-2007 Mã bài: 11277   #3
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Em xin giải đáp những thắc mắc của anh atbu:

Thứ nhất: ko phải mình cho thuê mặt bằng, siêu thị mở ra là miễn phí cho toàn bộ mọi người, công ty, tập thể, cá nhân, ai có bất cứ gì như hoá chất, dụng cụ ... về phòng thí nghiệm nói riêng hay về nghiên cứu nói chung (riêng em chỉ khuyến khích mua bán đồ dùng và hoá chất phòng thí nghiệm), muốn mua & bán thì vào siêu thị. Và những công ty, tập thể, cá nhân nào muốn đặt tin vip dán cố định đầu box thì mới phải trả phí.

Thứ hai: với quan điểm trên, em nghĩ chúng ta là dân nghiên cứu cũng có thể bán ra những thành phẩm cá nhân, nhóm nghiên cứu làm ra nếu thấy sản phẩm đủ sức đưa ra thị trường. Mọi người bình đẳng cả mà !

Thứ ba: em muốn có một thị trường về hoá chất và dụng cụ ngay trên diễn đàn, một mặt tiện lợi cho anh em nghiên cứu trong cả nước (vì mấy công ty lớn có thể ship hàng toàn quốc), giá cả các công ty đưa ra công khai nên hứa hẹn sẽ cạnh tranh nhau, và sát giá bìa hơn. Về phía công ty, họ có thêm một thị trường mới, ngoài ra cũng ko cần phí quảng cáo truyền hình cũng có thể đưa hàng của mình ra thị trường !!!

Bản thân em cũng đã bôn ba trên rất nhiều trang mua bán, như 5s, muabanraovat, voiz ... nên em thấy ý tưởng này bình thường và phù hợp thực tế !!!

Mong các anh em trong BQT đóng góp ý kiến.

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn