View Single Post
Old 03-02-2009 Mã bài: 35631   #1
thomun
Thành viên ChemVN

thomun's Avatar

Mọt học

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Thumbs down Chuyện ko tin nổi! HK cấm du học sinh VN!

Miễn bình lựng, nhưng bực mình chịu hết nối!!!

Hôm nay, mình nhận được một cái email như sau:
Dear Miss V,

It has brought to our attention that the Hong Kong Immigration Department stipulates that entry arrangement for study in Hong Kong does not apply to nationals of Afghanistan, Albania, Cambodia, Cuba, Laos, Korea (Democratic Peoples' Republic), Nepal and Vietnam. You may consult the Hong Kong Immigration Department website
http://www.immd.gov.hk/ehtm/faq_ipoe.htm concerning the eligibility criteria of the Immigration Policy on Study for more details please.

In this regard, we are unable to process your application for admission to the Master of Education programme.

We thank you for your interest in the Master of Education programme, but regret to let you know that we cannot be of further assistance on this matter.

Kind regards,

Trời ơi là trời, ko biết phải nói gì luôn á!
Tức quá nên tui đi vô cái trang web của
Hong Kong Immigration Department coi thử thì thấy là Hongkong ko chấp nhận làm visa cho người VN qua bên đó học, cùng với một loạt nước khác (thằng Mỹ mà còn ko dám làm chuyện như thế mà HK lại ghê gớm thế đấy!)
Hay thật!
HK thuộc TQ, TQ là láng giềng của VN, vậy mà TQ cấm VN sang đó học.
Hay thật!
Chịu ko nổi luôn thật á!!!!
Lần đầu tiên biết đến chuyện như vậy á! Dù cái trường HKU thì luôn luôn vô cùng dễ thương mà cái đặc khu chết tiệt đó thì chịu không nổi!

Chữ kí cá nhân"Biển học mênh mông, quay đầu là bờ"

thay đổi nội dung bởi: thomun, ngày 03-02-2009 lúc 04:18 PM.
thomun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn thomun vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
bluemonster (03-02-2009)