View Single Post
Old 06-24-2009 Mã bài: 41089   #14
Ocean
Thành viên ChemVN

Ocean

Groans: 3
Groaned at 3 Times in 3 Posts

Sorry vì đã hiểu nhầm ý của Tigerchem. Như tớ đã nói, tớ đồng ý với ý kiến của cậu về cái gọi là cách làm việc hiệu quả. Nghĩ tới chuyện giao việc cập nhật và sắp xếp các luận văn, lập danh sách thôi cũng thấy tiêu phí khá là nhiều thời gian. Thông thường trong công ty thì mình sẽ làm, dù biết nó mất thời gian, vì bỏ công ra sắp xếp 1 lần sẽ thuận lợi hơn cho công việc của mình nhiều lần về sau. Còn ở đây thì... "bỏ công ra làm" là cả một vấn đề hóc búa. Ai bỏ công? và làm như thế nào? Sắp xếp theo alpha-B, hay theo chương mục, hay theo mảng nghiên cứu,... Phải tận mắt thấy đống luận văn tích trữ đó, và tường tận người tìm kiếm khi cần sẽ tìm kiếm theo kiểu nào, mình cần lập danh sách thống kê ra sao để thuận tiện cả cho người cập nhật về sau lẫn cho người sử dụng. Nói thì dễ chứ bắt tay vào làm mới thấy hết được các khó khăn.
Một lần nữa xin lỗi Tigerchem vì đã lỡ dùng "dao mổ trâu" với bạn. Nhưng nói gì thì nói, tớ vẫn chỉ có 1 quan điểm thôi: "che giấu thông tin là ngăn cản sự phát triển". Nhân tiện nói rõ để bạn biết, ngay cả luận văn của tớ, khi tớ quay về trường hỏi mượn để copy lại, còn bị từ chối nữa là. Cái đó có gọi là làm khó SV không?
Ocean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Ocean vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
tigerchem (06-25-2009)