View Single Post
Old 06-22-2010 Mã bài: 63232   #7
LMApro
Thành viên ChemVN

KenjiPRO

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi NguyenHaoNam View Post
:), ý của bạn rất đúng, nhưng chỉ 1 phần thôi,trong học hóa(ko chỉ hóa mà gần như với tất cả các môn) điều đại kỵ chính là tiếp thu quá nhiều luồng kiến thức, khi tiếp thu quá nhiều luồng kt khác nhau, quá nhiều cách hiểu, cách suy nghĩ khác nhau sẽ dẫn đến việc bạn ko còn khả năng phân biệt (trong môn Toán, cô mình bảo là Toán Loạn :D), hiện giờ chính mình cũng đang phải đối mặt với vấn đề đó, đang phải cố gắng tự hệ thống lại kt của mình (trong khi còn vài ngày nữa là thi ĐH rồi hic). tất nhiên mình không nới tiếp thu kiến thức mới là sai, ý mình ở đây là với những kthuc đã quen thuộc thì tốt nhất chỉ nên theo 1 hướng, ko nên chia ra quá nhiều lối rẽ để cuối cúng phải loạn

Vè ý kiến với những kiến thức quen thuộc chỉ nên theo 1 hướng của bạn > mình cho rằng cũng đúng thôi vì học nhiều quá loạn mà > điều này chứng tỏ bạn là người đi học thêm ngoài khá nhiều nên mới có suy nghĩ như thế

Mà mình đã nói ở trên là bộ clip này chỉ bổ trợ thôi mà, cảm thấy thích thì xem, không thích thì thôi, cảm thấy chắc rồi thì thôi, đâu phải là bắt đầu hay thay thế cả hệ thống kiến thức đâu. Bộ Clip này mình cung cấp cho tất cả mọi người chứ đâu phải mình bạn, đâu phải chỉ những người học nhiều như bạn nên bạn không nên nói 1 cách chủ quan như thế, nên suy nghĩ rộng ra, khách quan chút đi :D >> ai học nhiều thì có thể xem thêm bổ sung, không xem cũng được; ai học ít, chưa nắm chắc kiến thức thì có thể học lai qua bộ clip này, có gì đâu >

thay đổi nội dung bởi: LMApro, ngày 06-22-2010 lúc 07:53 AM.
LMApro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn