View Single Post
Old 09-20-2010 Mã bài: 68967   #9
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi pexin View Post
L cảm ơn Teppi nhiều lắm. Nhưng theo bạn thì chỉ có sản xuất thủ công thôi à. Thế còn những công ty lớn với những đơn đặt hàng lớn về tôn lấy sáng bằng composit thì sao. Họ phải có quy trình hoặc công nghệ quy mô hơn chứ. Mình không rành nên xin bạn chỉ giúp. Có những tài liệu gì bạn email cho mình được không bạn. Mình thật sự mong sự giúp đỡ của bạn. anhlinh_hien@yahoo.com là mail của L. Cảm ơn Teppi nhiều nhiều!
Pexin thân mến,

Như đã nói, cách làm thì vẫn không đổi, các nhà sản xuất chỉ có thay đổi thiết bị và bố trí sản xuất theo quy mô. Nghĩa là vẫn ứng dụng phương pháp hand-lay-up trong sản xuất tôn sáng.

Bạn cần phân biệt giữa quy trình -công nghệ- thiết bị và bố trí sản xuất.

Nhà sản xuất nhỏ thì tính chất thủ công sẽ nhiều. Ví dụ như dùng con lăn tay để lăn trải nhựa, dùng máy cầm tay để cắt bỏ ba via...

Nhà sản xuất lớn, quy mô hơn thì máy móc sẽ dùng nhiều hơn. Ví dụ như sử dụng thiết bị phun nhựa sợi hoặc thiết bị lăn trải nhựa lên vải trước khi xếp khuôn, dùng máy cắt bàn với các chi tiết kẹp, định vị để cắt cạnh, sủ dụng thiết bị hút chân không để tháo sản phẩm, xếp thành phẩm, sử dụng khuôn ép bằng nhôm nhiều tầng...

Thân,

Teppi

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

thay đổi nội dung bởi: Teppi, ngày 09-20-2010 lúc 12:19 PM.
Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn