View Single Post
Old 03-26-2009 Mã bài: 36904   #13
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi Trăng Khuyết View Post
Bạn bluemonster nói vậy là sao? Mình đã đọc nội quy rồi nên thấy bạn đọc nhưng ko hiểu ý mình phải ko? Mình đồng ý với việc đưa Top Groaned ra nhưng các bạn phải kiểm soát đc việc các thành viên bị than phiền ko đúng. Bạn đọc lại trong Thùng rác diễn đàn đó sẽ thấy 1 câu hỏi của daotrang bị aqhl groan. Ko biết thì phải hỏi chứ? Trả lời xong rồi đưa vào Thàng rác cũng có sao đâu? Cứ groan thế xem ai còn dám hỏi những câu hỏi:"Nhiều người biết nhưng tớ chưa biết nữa"????:tutin
Quy định chỉ đc groan những bài viết, trả lời thiếu suy nghĩ hoặc đã đc trả lời wa' nhiều rồi thôi.
Plz calm down!

Về hình thức xử phạt với các bạn groan không đúng đã nêu ở bài đầu tiên của thread này:
Trích:
Nguyên văn bởi Admin
BQT cũng khuyến cáo các thành viên không sử dụng chức năng này một cách bừa bãi nếu không có những luận chứng, luận cứ xác đáng, rõ ràng để "than phiền" bài post người khác. Mọi trường hợp lợi dụng phá hoại đều bị treo nick. Khuyến khích thành viên lý giải quan điểm bằng chức năng pm (nếu là chuyện riêng) hoặc ngay trên diễn đàn, và bày tỏ quan điểm của mình như thế nào mới đúng.
Lí do groan daotrang:
Trích:
Nguyên văn bởi nội qui
+ Không tìm kiếm thông tin chung trên google hay các trang tìm kiếm khoa học khác để có background vấn đề.
--> Thuộc dạng này có các template chung chung như: "Em đang làm đề tài về xxx, nhưng tài liệu tìm được ít quá, anh chị nào có tài liệu hay thông tin thì chia sẻ em với", hay "Cho em hỏi xxx có ứng dụng gì trong mảng yyy ko, em cũng đang cần tài liệu về xxx, mong anh chị giúp đỡ" ...

+ Không tìm kiếm thông tin đã thảo luận trên Diễn Đàn.

+ Hỏi không đúng box, đặt tên chung chung không mục đích.

+ Tạo thread mới mà tên hoặc nội dung ... cũ xì.
http://chemvn.net/chemvn/showpost.ph...66&postcount=1

Cụ thể hơn để bạn Trang Khuyet rõ, khỏi phàn nàn hay thảo luận thêm:
Dùng chức năng "Tìm kiếm" trong chemvn, gõ key-word: "upload hình lên forum"

Tất cả các vấn đề kì thuật sử dụng diễn đàn, cũng như nội qui diễn đàn đã được public rất nhiều, ngay trên trang đầu, ngay trong từng box của forum. Chính vì vậy, các bài post không đúng hay thắc mắc ngây thơ như trên đều bị groan.

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn