View Single Post
Old 03-19-2010 Mã bài: 55690   #2
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi hanhluong View Post
cho mình hỏi về cách ép MAT sợi đay.
Chào bạn hanhluong,

Do bạn là sinh viên nên phải hỏi lại bạn là bạn đã học qua phương pháp gia công vật liệu là nhựa, composite hay chưa? Nếu chưa thì nên xem lại trước khi hỏi vấn đề này. Còn nếu bạn chỉ là sinh viên kinh tế trường khác thì thiết nghĩ không nên hỏi vấn đề này ở đây quá chi tiết như vậy!

Câu hỏi của bạn giống y chang như " hỏi về cách làm cơm" . Mọi ngưới sẽ không hiểu cụ thể là nấu món gì, cơm chiên hay cơm tấm hay cơm gà?!!!

Tương tự như vậy, ép MAT sợi đay ? Tôi không hiểu là bạn đang nói tới MAT sợi đay loại gì? mat 50, mat 100, mat 300. Độ dày sản phẩm sau khi gia công là cần bao nhiêu? Ép Mat sợi đây không thôi ư? Hay nếu cho tôi đoán thì dùng với nhựa UPE thì bạn dùng loại nhựa gì? Nhựa cho "hot -press" hay nhựa cho "cold cure" ? Hình dáng sản phẩm là tấm hay mặt cong? Khuôn là loại gì?

Do bạn là sinh viên nên phải hỏi lại bạn là bạn đã học qua phương pháp gia công vật liệu là nhựa, composite hay chưa? Nếu chưa thì nên xem lại trước khi hỏi vấn đề này. Còn nếu bạn chỉ là sinh viên kinh tế trường khác thì thiết nghĩ không nên hỏi vấn đề này ở đây quá chi tiết như vậy!

Thân,

Teppi

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn