View Single Post
Old 06-09-2006 Mã bài: 1977   #7
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Phải nói thật, hồi Cyberchem cực thịnh, tui cũng quanh quẩn ở trong trường thôi, nhưng không thấy có gì đặc biệt hết. Trong mắt tui, Cyberchem chỉ là một nhóm một nhóm bạn tập hợp lại, làm cái gì đó vui vui thôi. Chẳng thể thu hút nhiều sv hồi đó, bằng chứng là chỉ có vài bạn Khóa 2000 và 2002 thôi. Về những thành tựu của Cyberchem, thì nói chung chỉ hấp dẫn được học sinh phổ thông. Còn mục tiêu đặt ra, gắn kết NCKH và thực tiễn xã hội thì còn xa vời quá.

Khi diễn đàn thành lập, mình cũng tưởng là của Cyberchem. Mình chờ xem các bạn có gì hay ho không. Nhưng chờ mãi chỉ thấy có mỗi BM là coi được được (tiếc là BM ko trong Cyberchem). Mĩnh nghĩ chắc cyberchem cũng còn quanh quẫn với mấy vấn đề học thuật phổ thông thôi, chưa thấy đi xa được gì. Khi votuantu20 lên diễn đàn, thì mình nghĩ mình cũng nên đóng góp gì đó cho diễn đàn, giúp đỡ các bạn sv. Khi tham gia, thì chỉ thấy mỗi nguyencyberchem là tích cực (pluie cũng vậy nhưng ko biết có phải thành viên cyberchem không !).

Các bạn Cyberchem đừng nói nhiều nữa, bây giờ diễn đàn đã đông đủ sv của nhiều khóa, có cả thầy cô nữa. Có cái gì hay thì đưa lên diễn đàn coi, thế mới thuyết phục mọi người được.

Lời thật thường khó nghe, nhưng nếu cyberchem thật sự có năng lực thì mình ủng hộ hết lòng. Chuyện gì đáng thì nên ầm ĩ, còn không thì cứ ngủ yên nhé cyberchem !

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn