View Single Post
Old 11-06-2010 Mã bài: 71917   #3
ncaothach
Thành viên ChemVN

ncaothach's Avatar

Thach Ja Ja

Groans: 4
Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 24 ncaothach will become famous soon enough ncaothach will become famous soon enough

Nhìn con đường học tập của bạn Phúc, mình hem biết nói sao luôn
Một người khi đc chọn làm học sinh giỏi thì trong đầu của người đó đã có hướng và cách học cho bản thân mình, Hihi mình nghĩ học hóa như ăn một món ăn, có người ăn thấy ngon có người thấy giở, mình bắt đâu học hóa năm lớp 8, lớp 9 trong hai năm học hóa công thức của nước, muối ăn, tính số mol ko biết gì hết, hên là năm thi lên lớp 10 ko có hóa nên mới có ngày hôm nay.
Lên lớp 10 bắt đầu thấy thích thích học hóa, có thể đầu năm lên lớn 10 ko quen ai nên ko nói chuyện mà chú ý nghe giảng bài rồi sau đó mấy lần lên bảng làm đc bài tập, nhưng mà mai mắng mới làm đc, đc thầy khen cho một câu từ đó về sau bắt đầu tự học môn hóa (Đây là yếu tố thích thầy nên học).
Thấy học đc đc cái có mấy bạn gái dễ thương qua hỏi mình, trả lời đc thì trả lời tại chổ, nếu ko trả lời đc thì cũng về quyết tam nghiên cứu mai trả lời (Đây là yếu tố muốn ra oai trước mặt người đẹp), sao này đc làm cán sự giải bài tập hóa, gần đến mùa thi thì càng nổ lực giải bài tâp.

Cách học hóa giỏi chỉ có con đừng là làm bài tập nhiêu nhiều thôi, làm bài ở nhà ko hiểu ko nhớ thì lấy tài liệu ra xem, xem cái này xem cái kia, tích lũy từ từ, luôn luôn đặt câu hỏi là tại sao nó lại như vậy, tại sao nó ra như vậy. thì mìh tự tìm lấy,

Chữ kí cá nhân
Một vợ
Hai con
Bốn bánh
Năm lầu
Happy new year

ncaothach vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn ncaothach vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
AQ! (11-06-2010), di_nhan (01-12-2011), johncena (11-06-2010), N.M Hoàng Phúc (11-07-2010)