View Single Post
Old 01-18-2010 Mã bài: 52802   #10
nnes
Thành viên tích cực

Pro đẹp choai

Groans: 1
Groaned at 10 Times in 10 Posts

tôi vốn không thik bàn luận về vấn đề này dù đã gặp nhiều, nhưng hum nay lại có 1 mem post hẳn 1 bài phàn nàn về về 4rum. Tôi thấy bạn post hẳn 1 topic đúng là "thừa" , đáng lẽ admin và mod có thể move vào thùng rác. nhưng họ lại phải mất công giải thik cho bạn về việc thực hiện đúng nội quy 4rum trong khi bạn có thể đọc ngay ở đầu 4rum.
Hồi tôi mới tham gia diễn đàn, cũng post 1 topic nhưng với nội dung kém chấtlượng, mod đã move sang 1 topic tương tự. Tôi liền phải vào nội quy của 4 rum đọc, và đã hiểu ra tại sao bài của mình bị move (tuy nhiên chưa có bài nào bị del cả) nên ko trách móc như bạn.
Một thời gian hoạt động ở 4rum thì tôi thấy cũng có rất nhiều mem ( dù đã từng post rất nhiều bài ) nhưng toàn bài post sai chỗ, hoặc lập 1 hẳn topic rất "nhạt nhẽo", rồi những bài dễ đến nỗi không đáng để hỏi (chỉ cần thay 1 con số vào là ra kết quả ), hay hỏi những vấn đề mà đã từng bàn luận rất nhiều ( chỉ cần search key word là tìm đc ), hay thậm chí có những bài viết toẹt ra mỗi cái đề bài, chả hỏi han, nhờ vả...đến nỗi mà tôi nhìn các bài đó mà không muốn trả lời nữa.
CHo nên tôi thấy công việc của các mod khá là vất vả, khi lúc nào cũng phải move bài vào đúng chỗ ( để các mem đọc đỡ loạn ), del bài, nhắc nhở...đủ thứ. Thậm chí không cần đến các mod, mà các mem khác cũng nhắc nhở rồi. Nếu mà hàng nghìn mem trên 4rum cũng như bạn, post bài lung tung rồi để cho người khác dọn dẹp hộ thì chắc diễn đàn này loạn mất.
CHo nên bạn cần phải đọc kỹ nội quy của 4rum hay post bài. Còn bạn ko thik 4rum này và sang 4rum khác thì chắc cũng sẽ bị như thế này, vì 4rum nào cũng có nội quy chung.

Chữ kí cá nhânImpossible = I'm possible

nnes vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn nnes vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
manminhtiep (01-20-2010), nguyencyberchem (01-19-2010), nguyenquocbao1994 (01-28-2010), noborder (01-19-2010), status (02-07-2010), tigerchem (01-18-2010), trancongnhatquang (01-21-2010)