View Single Post
Old 10-13-2010 Mã bài: 70449   #9
ncaothach
Thành viên ChemVN

ncaothach's Avatar

Thach Ja Ja

Groans: 4
Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 25 ncaothach will become famous soon enough ncaothach will become famous soon enough

Trích:
Nguyên văn bởi HoahocPro View Post
Thế theo bạn nhìn tiêu cực là như thế nào? Theo tớ thấy thì đây phần nhiều là thực tế đấy. Chính tớ đã trải qua mấy vụ này, sao lại không rõ. "Không thầy đố mày làm nên" sao? Tớ đi thi Quốc Gia thầy cô nào dạy đâu? Chẳng qua là lên lớp nói vài buổi, toàn những thứ vớ vẩn, thế đủ trình độ thi QG 2 năm không? Thế mà lúc đi nhận giải vẫn được khen là "cô đào tạo được học sinh giỏi cấp QG"! Toàn là rập khuôn máy móc.
Tất nhiên xã hội có nhiều cái đổi mới, nhưng cũng tùy cách thay đổi, và tùy nơi nữa. Việc đúng - sai, tích cực hay tiêu cực hãy để mỗi người tự suy nghĩ trong điều kiện hoàn cảnh của mình.
Mình đồng ý với cách nói của bạn và chính mình cũng thấy như vậy, cái khái niệm thầy cô dạy giỏi thì cũng có thật nhưng nhìn ở gốc độ ai học thầy cô đó, người học giỏi thì theo ai cũng giỏi, với lại có những Giảng viên khi dạy dùng power point cứ ngồi một chổ và chiếu lên mấy cái slide rồi đọc y như các cái dòng chữ trên đó. Nếu vậy thì ở nhà hay vô thư viện đọc hay hơn.

Chữ kí cá nhân
Một vợ
Hai con
Bốn bánh
Năm lầu
Happy new year

ncaothach vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn ncaothach vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
johncena (10-22-2010)