View Single Post
Old 11-25-2010 Mã bài: 73050   #14
New_P
Thành viên ChemVN

New_P's Avatar

Z

Groans: 5
Groaned at 4 Times in 4 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi hoamo View Post
Bác giotnuoc phán phải nói là "oách thật". Em rất ngưỡng mộ, thiệt. Nhưng mà ...

... dừng lại ở đây thì đẹp. Học ra đi dạy phổ thông thì nên theo vô cơ hoặc hữu cơ, hơn là đi theo phân tích.

Mấy đoạn trên thì, thiệt, đồng chí/anh/chị hơi bị tinh vi đấy. Khoa Học Tự Nhiên, dù sao cũng chỉ là trường của Việt Nam chứ có phải Harvard đâu mà ti toe thế. Đọc nghe rất chướng mắt. Nhìn nhận kiểu này là hơi bị lùn & hão, mình thiệt :).
Hóa phân tích không khó, về lý thuyết, chỉ cần có trí nhớ tốt tốt là học được. Còn máy móc thì có vấn đề gì đâu nhỉ? Đã học lên thì tất nhiên ai cũng phải chuẩn bị sẵn tâm lý chịu khó, chịu khổ, còn không thì có học trường nào cũng vậy thôi, đâu chỉ mỗi KHTN của "nhà bác".
Không phải người trong cuộc, không hiểu đâu bạn àh! Ở đây, tôi thấy bạn mới là người ti toe đấy. Bạn biết gì về hóa PT, biết gì về máy móc PT mà dám nói là không khó, không có vấn đề gì? Người làm Hóa PT không ai dám vỗ ngực xưng hô là "Hóa phân tích không khó, về lý thuyết, chỉ cần có trí nhớ tốt tốt là học được. Còn máy móc thì có vấn đề gì đâu nhỉ?" như bạn đâu.
Rõ ràng, đã xác định là đi dạy phổ thông thì học Hữu cơ và Vô cơ là chuẩn nhất, chứ học PT mà ra chỉ để đi dạy cấp 3 thì nói thật, phí lắm.
New_P vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn New_P vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
AQ! (11-25-2010), halong (01-15-2011)