View Single Post
Old 11-10-2007 Mã bài: 17361   #57
Ken
Thành viên tích cực

Ken's Avatar

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Về mấy bài viết "thanks", mình thấy BM nói đúng chứ, đây là diễn đàn share kiến thức, những bài post thanks nên hạn chế. Nếu cần thì gửi tin nhắn riêng để thanks cũng được mà.
Còncái font mình cũng thấy nó có một số hạn chế. Hình như font diễn đàn mình dùng là tổ hợp nhiều loại font, nên khi đánh "a5" -> "ạ" và "a." cũng ra "ạ". Nó hơi phiền phức chút xíu khi chấm câu, cả khi đánh "?" nữa. Nếu sửa được thì tốt, không cũng không sao.
Mình thấy có một số thành viên mới đăng nhập vào chỉ post vài bài, nội dung là xin tài liệu hay gì đó. Dung lượng lưu trữ thông tin cho các thành viên kiểu đó không cần thiết, mình nghĩ nên xóa bớt, dành chỗ cho các bài post. Thêm nữa là hạn chế cái kiểu xin tài liệu như vậy. Tại sao người khác tìm được mình không tìm được, và diễn đàn này cũng có phải là google đâu mà cứ lên đây.
Bạn tiger có lẽ lúc đó đang bức xúc nên chưa suy xét kĩ. Nếu nói là làm Mod, làm BQT thì không ai muốn đi del bài của mem cả. Còn về việc bạn nói là Mod và Admin họp xem xét từng bài viết một, điều đó là không thể, không khả thi. Việc các thành viên BQT onl cùng lúc đã khó, và yêu cầu họ dành thời gian để giải quyết chuyện này còn khó hơn. Nếu là bạn, liệu bạn có làm việc này không?
Ngoài ra, theo góp ý của bạn tiger thì đúng là chúng ta nên báo cho người viết biết bài của họ bị del, bằng tin nhắn riêng nếu có thể. Mình cũng từng bị del một bài, nội dung là khi cho cà phê vào sữa và sữa vào cà phê thì có gì khác nhau, mấy hôm sau quay lại thấy mất tiêu ^^!. Có lẽ ai đó nghĩ mình đang nói nhảm chứ không phải share kiến thức, nên del mất tiêu. Việc dọn các topic cũ, merge các topic có nội dung giống nhau cũng cần thiết.
Có một số chỗ tiger nói mình thấy không đồng ý. Chuyện mất thời gian load là do mạng, chuyện topic nhảm là do thành viên chứ có phải do diễn đàn, BQT đâu.

thay đổi nội dung bởi: Ken, ngày 11-10-2007 lúc 02:08 AM.
Ken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn