View Single Post
Old 08-25-2008 Mã bài: 27442   #7
napoleon9
Cựu Moderator

"học hoc nữa học mãi ...tới khi

Groans: 0
Groaned at 6 Times in 5 Posts
Rep Power: 48 napoleon9 will become famous soon enough napoleon9 will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to napoleon9

Trích:
Nguyên văn bởi tigerchem View Post
post as request of napoleon

Theo mình thì trước hết bạn cần xác định tiêu chuẩn mà bạn cần làm (TCVN, Euro, Mỹ..) sau đó bạn sẽ dễ dàng xác định các yếu tố mình cần phân tích cũng như giới hạn cho phép . Theo mình thì chủ yếu là xác định axit (CH3COOH), aldehyde (HCHO, CH3CHO), chất bảo quản , độ cồn ...
Nếu không biết thì bạn tìm kiếm trên website, mình chỉ mới biết AOAC (Association Officail of Analytical Chemistry) có các qui trình chuẩn để phân tích, ngoài ra trên google search thông tin của các hãng sản xuất rượu nước ngoài cũng có, hoặc các tổ chuất quản lý tiêu chuẩn chất lượng .
Cuối cùng vẫn tìm không ra thì bạn tìm trên nhãn chai rượu, nó có ghi thành phần các chất (vài phần trăm) mình nghĩ đó à chỉ tiêu yêu cầu, đọc trên ingredient mình nghĩ cũng có, so sánh 2 chai rượu VN và ngoại mình nghĩ cũng phần nào so sánh yêu cầu khác nhau của mỗi chỉ tiệu
Thân!
như hiện giờ ta có phương pháp nào kiểm tra độ cồn nhanh và chính xác hông ? phương pháp gì ?
à nếu ai có AOAC thì cho mình xin cái nha ? cái này đang thiếu
thân
cảm ơn

Chữ kí cá nhânNguyễn Hoàng Quốc Vũ
quocvu1986@gmail.com

napoleon9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn