View Single Post
Old 06-15-2006 Mã bài: 2170   #2
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Xin hoan nghênh ý kiến góp ý của bạn. Tôi thấy mọi người nên có trách nhiệm hơn với diễn đàn, cả các thầy cô và các bạn sinh viên. Tôi nghĩ đây là nơi trao đổi thoải mái nhất. Các bạn sinh viên không có tâm lý e ngại khi đặt câu hỏi cho các thầy cô (thời là sv tôi rất ngại hỏi thầy cô, ko biết các bạn bây giờ có tiến bộ hơn ko !?). Và các thầy cô thì cũng không gặp tình huống khó xử, câu hỏi nào chưa nghĩ ra thì cứ từ từ trả lời, không phải cố tìm cách nói chung chung như đối thoại trực tiếp. Trên diễn đàn thì có nhiều người giúp đỡ trả lời câu hỏi, chứ ko phải chỉ một người chịu sức ép vì phần đó là do mình phụ trách...v.v...

Tôi cũng đã cố gắng kêu gọi tất cả mọi người mà tôi quen biết, cả những người ở nước ngoài và ở trong nước, để vào xây dựng diễn đàn cho phong phú hơn, đóng góp các bài viết và chủ đề chất lượng hơn. Các bài viết, chủ đề tốt là gắn liền với các vấn đề nghiên cứu khoa học thực tế, hoặc các vấn đề đang được nghiên cứu nóng bỏng trên thế giới. Những bài viết như vậy giúp các bạn nắm được tình hình khoa học đang diễn ra trên thế giới, đồng thời giúp sv hiểu được nghiên cứu khoa học là như thế nào, chứ không phải mấy lý thuyết chung chung mà các bạn đang được học. Thường thì các bạn chỉ biết được NCKH là như thế nào khi bước vào làm đề tài thực tế vào năm 4. Nhưng vì thời gian cấp bách, nhiều bạn nhiều khi cũng không biết được nữa, đến khi ra trường vẫn lơ mơ, chẳng biết nghiên cứu khoa học là như thế nào !

Những người mà tôi kêu gọi tham gia, đều hứa là sẽ đóng góp bài xây dựng diễn đàn. Nên các bạn cứ thong thả chờ nhé, hy vọng là sẽ có nhiều bài viết chất lượng trong thời gian sớm nhất. Các bạn sv cũng phải tích cực tham gia đặt câu hỏi và thảo luận nhé. Đừng ngại vấn đề mình đưa ra là đúng hay sai, sẽ có những người am hiểu lĩnh vực đó trao đổi thảo luận với các bạn. Sau khoảng hơn 1 tháng "chiến đấu" trên diễn đàn, tôi thấy các bạn sv cũng chưa mạnh dạn đặt câu hỏi lắm. Tích cực hơn nữa các bạn nhé.

Nào các thầy cô, các bạn sinh viên cùng những người yêu hóa học, chúng ta hãy cùng nhau xây dựng worldchem thành diễn đàn hàng đầu về Hóa học nhé !

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn