View Single Post
Old 10-14-2010 Mã bài: 70513   #16
ncaothach
Thành viên ChemVN

ncaothach's Avatar

Thach Ja Ja

Groans: 4
Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 25 ncaothach will become famous soon enough ncaothach will become famous soon enough

Trích:
Nguyên văn bởi cattuongms View Post
_________
Chẳng hạn chị họ em học bằng giỏi sư phạm Văn nhưng giờ vẫn đi dạy hợp đồng. Nhiều học sinh ngất khi tập thể dục, nhiều học sinh chỉ nghiên cứu sách vở không đi học thêm vẫn thi đỗ đại học vv..
Theo bạn catuong như thế nầy là tiêu cực à, tập thể dục ngất thì ko nói mà có ngất đi nửa cũng là đa phần các bạn nữ chân yếu tay mềm, ngay cả học trong lớp ngồi 1 chổ mà vẫn ngất kìa cái nầy là do áp lực học quá nặng (vì xưa nay truyền thống của việt nam mình là cho học quá nhiều) cũng có một số trường vì chạy theo danh hiệu hạng thứ mà ép học sinh học (cái này ko biết là tiêu cực ko mih hem giám kết luận). còn những học sinh chỉ nghiên cứu sách vở mà ko đi học thêm đã đổ ĐH thì những người đó đúng là tài năng.
Tự học ở nhà sinh viên áp dụng đc là rất hay, và ngay cả các trường Đại Học cũng áp dụng.
ví dụ: trường mình ĐHKHTN khóa 2007 trở về trước sinh viên tốt nghiệp phải đủ 210 tín chỉ, nhưg từ khóa 2008 chỉ có 140 tín chỉ, sự giảm tín chỉ như vậy đồng nghĩa với giảm số tiết học trên lớp nhưng dung lượng của chương trìh học là như cũ, học với chương trình như vậy ko khác cưỡi ngựa xem hoa, suy ra sinh viện tự học ở nhà là rất cần, nếu còn là học sinh mà có ý thức học ở nhà thì đây là nền tản để mai sau không bở ngở.

Chữ kí cá nhân
Một vợ
Hai con
Bốn bánh
Năm lầu
Happy new year

ncaothach vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn ncaothach vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
AQ! (10-15-2010), johncena (10-22-2010), linh_kc (10-27-2010)