View Single Post
Old 03-17-2009 Mã bài: 36410   #9
thomun
Thành viên ChemVN

thomun's Avatar

Mọt học

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi tigerchem View Post
học sư phạm thi cao học toàn thủ khoa, học KHTN thì ít hơn.
Hihi, năm mình thi cao học cũng có 2 thủ khoa 2 chuyên ngành là dân SP, đó là bên Hóa Lý và Hóa Vô Cơ (mình học Hóa Lý nên biết, còn bên Vô Cơ thì là lớp trưởng của mình).
Lý do: lớp trưởng là một người cực kì siêng năng, chăm chỉ, học giỏi nữa, nhưng chưa có nhiệm sở chính thức nên có nhiều thời gian để học bài hơn. Cái anh thủ khoa bên HL cũng là người chưa có nhiệm sở chính thức. Nhưng đến hồi vào học trong lớp thì bên HL, anh thủ khoa đó học đâu có bằng các bạn tốt nghiệp TN và được giữ lại trường.
Có thể là vì SP giỏi gạo bài hơn TN!

Trích:
Nguyên văn bởi tigerchem View Post
Khoa Hóa KHTN có ngày truyền thống 1/1, đầu năm họp mặt vui vui ăn uống linh đình
ở KHTN ra ngõ gặp tiến sĩ
KHTN có chương trình cử nhân tài năng, bằng tốt nghiệp song ngữ, du học nhiều như cơm bữa, đi dự hội nghị như đi chợ, vào hội thảo nghe anh văn mà chẳng hiểu gì nhưng từ từ sẽ hiểu
Ngày truyền thống 1/1 của khoa Hóa mình có biết. Có những đàn anh cấp cha chú cũng về trường, hình như rất là đông vui, bữa nào mình cũng sẽ xin đi theo thử cho biết!
Vụ áo đồng phục thì mình ko biết, vì thời mình thì mạnh lớp nào (hoặc theo năm) lớp đó làm đồng phục thôi!

Mà Tiger quên nói 1 điều:
Học SV và học TN có "con đường tình duyên" ở chính giữa. Bạn trai TN có thể qua "thăm" em gái SP qua con đường mà nơi ấy có chỗ ngồi uống nước và cantin

Chữ kí cá nhân"Biển học mênh mông, quay đầu là bờ"

thomun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn thomun vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
New_P (03-17-2009), tigerchem (03-17-2009)