View Single Post
Old 09-04-2006 Mã bài: 3646   #9
thanhatbu_13
Moderator

thanhatbu_13's Avatar

Groans: 0
Groaned at 7 Times in 5 Posts
Send a message via Yahoo to thanhatbu_13 Send a message via Skype™ to thanhatbu_13

Thôi mượn đất của topic Hóa học và ứng dụng để đóng góp ý kiến chung của forum nữa vậy.bác Min có thể move vào bên kia.
To NCSon .
1.Forum đang trong quá trình thu hút anh em cả học sinh, sinh viên và cao hơn nữa, nên về nội dung mình nghĩ không sợ lõang mà chỉ sợ không có đủ thông tin để post lên thảo luận. Cái này đã rõ, có khỏang thời gian diễn đàn như bị đói vậy híc híc.
Khi post kiến thức chuyên nghành hẹp thì số lượng ngừoi chia sẽ cũng ít, . như thế anh em hơi nãn. mà mấy cái này chỉ hivọng đội ngũ CBT mới kham nổi.Thật sự là thế.
Trích:
Tôi vẫn khuyên các sinh viên của tôi đọc "Tạp chí Hóa Học" và tạp chí nước ngoài hơn là đọc tạp chí HH&UD. Lý do tại sao thì ai cũng hiểu.
Mình đang ở trong Topic hóac học và ứng dụng vậy, mình không tranh luận giữa những tạp chí này, cái nào hơn cái nào. Tuy nhiên, ý kiến của Ncson mình sẽ tiếp thu, nhưng không phải ai cũng có điều kiện tiếp xúc nguồn tài liệu như bạn. Nên nếu mình có tiếp thu được gì thì chia sẽ cùng mọi người (mình nghĩ tiêu chí của forum này là thế)
2. Các bạn học sinh bây giờ có điều kiện, nên có nhiều bạn kiến thức khác vững. CÁi này không bàn cãi.
NGoài lề chút hen, năm trước đội TDN do thi chung với SV nhưng cũng vào tới bán kết (mình có vinh hạnh tham gia cùng cô Bình xinh gái, năm ấy atbu nhớ cũng có câu hỏi về : vì sao sữa ván khi để lâu thì phải), còn năm nay nghe đâu thi riêng khối phổ thông thi
vô địch thì phải!!
Trích:
Trở lại với các câu hỏi của bạn, nếu bạn hỏi họ ba câu hỏi như trên thì họ sẽ cười vì các câu này quá dễ.
Cái này thì mình không ngại bạn ạh!!! Vấn đề là có người biết và có người chưa biết,chẳng qua là ngừoi đi trước đi sau thôi, và thực tế bạn quan sát những câu trả lời của bạn đọc sẽ thấy.
Trích:
Chúng tôi tập trung vào đối tượng sinh viên vì các lý do sau:
.
Cái này thuộc tiêu chí, và mục đích của Diễn đàn. Atbu không bàn cãi!!!

Trích:
Tôi không đặt câu hỏi vì tôi không bao giờ đánh đố học trò hay trắc nghiệm kiến thức của họ. Tôi chỉ thảo luận với sinh viên khi họ có khó khăn và bế tắc trong học tập và nghiên cứu. Nhắc lại lần nữa, diễn đàn này là của các bạn nên các bạn hãy hỏi những điều mình còn thắc mắc.
Như vậy thì quá tốt, không những thế mình nghĩ diễn đàn còn nơi chia sẽ kiến thức nên NCSon có những phần nào hay và có ứng dụng thì bạn có thể post anh em học hỏi và cùng thảo luận, như vậy atbu nghĩ diễn đàn sẽ có thu hút được đông anh em hơn.( Khi không có người hỏi thì mình tự đặt vấn thui , cái này bên SP mấy ông thầy pp nói mãi ) .
Hẹn gập mọi người. Đ1ong cái này hen, anh em cũng vì cái diễn đàn này thôi mà.
thanhatbu_13 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn