Chủ Đề: Dự án CYBERCHEMVN
View Single Post
Old 04-15-2010 Mã bài: 57480   #10
Admin
Administrator

Admin's Avatar

Groans: 24
Groaned at 12 Times in 7 Posts

Đọc qua bản kí kết, em có một vài ý tưởng cũng như nhận xét đóng góp sau:

1. Sẽ tạo một box cho mang tên CyberChemVN, với description do CyberChem nghĩ ra.

2. Sẽ tạo một group thành viên mang tên CyberChem hoặc CyberChemVN, các thành viên có thể join group này, và khai báo danh tính cụ thể. Về phía doanh nghiệp cũng chỉ có thể tin tưởng thảo luận một cách nghiêm túc với thành viên trong group này.

3. Nếu thành viên CyberChem đảm đương được vấn đề IT, em nghĩ CyberChem có thể phụ trách thiết kế homepage cho forum, và người của CyberChem sẽ phụ trách trang tin tức luôn. Đó vừa là trang tin tức của riêng các bạn, vừa là trang tin tức của ChemVN. Xa hơn, nếu có thể, thành viên CyberChem có thể gia nhập nhóm Admin kĩ thuật để cùng mình và anh Zerocode phụ trách nền tảng diễn đàn.

Cả ba điều trên đều có thể giúp quảng bá CyberChem đến tất cả mọi người một cách thiết thực và đáng kể nhất. Danh tiếng sẽ được duy trì bởi các bạn. Còn quảng bá với các diễn đàn khác thì bản thân ChemVN cũng rất ít khi phải đi sang diễn đàn khác (chỉ thời gian đầu với một hai bài giới thiệu của mình trên blog...) để hô hào về mình cả, toàn tập trung chơi trên sân nhà và anh em thấy hay rồi qui tụ thôi. Do đó, mình thấy CyberChem nếu muốn trở nên "hay" thì cũng nên học tập cách trên.

4. Nhóm CyberChem sẽ bầu Quản trị viên cho các box liên quan đến doanh nghiệp. Em đang phân vân giữa box CyberChemVN và các box liên quan đến doanh nghiệp và job hiện hành trong diễn đàn, nhiều điểm chung quá, có thể kết hợp?

5. Mình biết tổ chức CyberChem có nhiều thành viên giàu nhiệt huyết, và chuyên môn rất tốt. Mình nghĩ sự hợp tác giữa ChemVN với CyberChem bước đầu nên kết hợp giữa seminar học thuật (đối tượng tham dự là các bạn sinh viên và thành viên diễn đàn, presenter sẽ do CyberChem hoặc ChemVN mời) và seminar của doanh nghiệp như anh Nguyên đã nêu.

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencyberchem View Post
Về phía chemvn, do lực lượng BQT offline quá mỏng nên anh em ở xa cố gắng giúp đỡ các vấn đề về nội dung chuyên môn, cải thiện các vấn đề còn tồn đọng
Về điều này thì em đã có hỏi nhưng anh chưa trả lời, nếu có thể kết nối internet trong buổi họp, các Mods hiện đang ở nước ngoài có thể tham gia nếu sắp xếp được thời gian. Không nhất thiết tất cả các thành viên, cũng không nhất thiết tất cả các buổi, nhưng cũng phần nào đóng góp thêm người, thêm ý kiến cho buổi họp. Về phần em, em cũng không thể hứa chắc tuần nào cũng tham gia được, nhưng nếu không có việc gì quan trọng thì em sẽ sắp xếp ưu tiên.

Hi vọng vài ý kiến hữu ích.
Admin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn