View Single Post
Old 10-15-2010 Mã bài: 70557   #7
n2h
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi Thảo Phương View Post
mấy hôm nay mình toàn tư vấn mấy chuyện này không à,cho em mình rùi học trò mình nữa.Theo ý mình thì bạn nên bỏ đi.Năm cuối rồi tập trung cho những kỳ thi quan trọng trước đã.Bây giờ đâu còn chế độ tuyển thắng vào Đại Học nữa.Với lại kiến thức thi HSG rất xa với nền tảng kiến thức chung.Bạn sẽ mất rất nhiều thời gian đầu tư mà chưa chắc đem lại kết quả tốt cho năm cuối cấp này.Việc học trên trường bây giờ còn hơn là chạy sô nữa,hãy tận dụng thời gian rảnh rỗi để nghỉ ngơi cho khỏe.Rồi sau này lên ĐH bạn sẽ còn nhiều cơ hội lớn hơn mà
Mình thấy ở trường mình, các bạn thi HSGQG mà đạt giải đa số đều là những người thi đại học điểm rất cao vì dù sao đó là những bạn có học lực tốt nhất của tỉnh nên thi đạt điểm cao là chuyện bình thường. Tuy nhiên nếu đã xác định là thi HSG ngay từ đầu thì mình nghĩ hè 11 đã học cật lực rồi, vô năm xả stress, làm đề thi và học các môn khác. Tăng Văn Bình được II QG môn Toán mà thi ĐH vẫn 30 thôi. Nếu bạn thực sự yêu thích thì học và thi, không thì nhường suất cho người khác. À, cũng loại trừ trường hợp như lớp mình hồi đó, vào ngồi chơi lấy tiền của tỉnh nhưng mà học vửa phải như ôn thi đại học mặc dù hồi đó vẩn tuyển thẳng HSGQG. Đơn giản vì chả chú nào chịu gắng cái nghiệp làm khoa học, chỉ thích đi học BK ra kiếm tiền thôi.
n2h vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn n2h vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
KyuKen (10-15-2010)