View Single Post
Old 06-23-2008 Mã bài: 25558   #8
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Cám ơn bạn rất nhiều, ở trên mình viết nhầm, phải là CHCl3: MeOH 8:2, còn acetonitril mình dùng chạy pha đảo. Hiện nay thì bạn mình đã đi đến giai đoạn cạo bản, vì lượng chất còn quá ít nhưng vẫn bị hiện tượng là khi cạo chỉ có 1 vết nhưng sau khi giải hấp thì lại lên 2 vết, cạo lại 1 lần nữa thì 1 vết nhưng chạy pha đảo lên 4,5 vết. Bị nhiều lần vậy rồi nên bạn mình cũng thất vọng nhiều lắm nhưng thời gian còn ít nên phải chạy nước rút và cố gắng hết mình thôi, mình có đề nghị post hình TLC lên để mọi người cùng trao đổi nhưng vì nhiều lý do tế nhị nên không thực hiện được, mong các bạn thông cảm. Dù sao đi nữa cũng chân thành cám ơn các bạn rất nhiều, mong rằng đề tài này sẽ là nơi trao đổi tiếp những vấn đề về cô lập hợp chất thiên nhiên bằng sắc kí cột.
Một lần nữa xin chân thành cám ơn các bạn.

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn tigerchem vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
AQ! (07-06-2010)