View Single Post
Old 09-15-2010 Mã bài: 68709   #23
nguyencyberchem
Administrator

nguyencyberchem's Avatar

DeNOx boy

Groans: 15
Groaned at 5 Times in 5 Posts
Rep Power: 79 nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all
Send a message via Yahoo to nguyencyberchem Send a message via Skype™ to nguyencyberchem

Trích:
Nguyên văn bởi xitinhcm View Post
Hi DeNOx boy,

Vì mình thấy bạn Doremon có trao đổi với Giáo sư Vincent là BET cũng đo kích thước hạt, nên mới đính chính. BET dùng để đo diện tích bề mặt riêng và kích thước lỗ xốp (pore size).

Mình có upload 1 hình HRTEM của Ti1-xMxO2 mình đã tổng hợp và phổ XRD. Nói chung kích thước giữa HRTEM và XRD không khác biệt nhiều lắm.

Chúc vui khỏe,
Hello bạn
Mình đang bên cạnh doremon đây :D. Đúng là đây là một vấn đề mà doremon xác nhận do hoặc doremon nhầm hoặc GS Vincent nhầm :D
Hình bạn upload đâu? mình ko thấy. Việc kích thước HRTEM và DRX ko khác biệt nhiều hay có khác biệt nhiều hoàn toàn phụ thuộc vào độ tinh thể hóa của mẫu của bạn thôi. Nếu mẫu của bạn có độ tinh thể hóa tốt, phân bố kích thước hạt tương đồng thì mới được do HRTEM chỉ mang tính cục bộ, ko thể cho một kết luận về kích thước hạt được :D
Bạn có hứng thú tham gia vào cyberchemvn.com không? có gì liên lạc với mình nhé
Tinh thần của dự án nè http://cyberchemvn.com/index.php?opt...d=21&Itemid=49
Thân

Chữ kí cá nhân
LÊ P.N
^_^ TS xì tin ^_^

Dự án CYBERCHEMVN đã bắt đầu triển khai

^_^

nguyencyberchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn