View Single Post
Old 01-06-2010 Mã bài: 52061   #3
giotnuoctrongbienca
Moderator

Groans: 1
Groaned at 3 Times in 3 Posts
Rep Power: 64 giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi duongfsiv View Post
mình mới nhập 1 máy quang kế ngọn lửa BWB -XP nhưng người giao hàng lại không hiểu lắm về hóa phân tích nên mình vẫn mơ màng việc sử dụng máy như thế nào. ai có bản dịch tiếng việt chuẩn thì giúp mình với??? à! với loại máy này thi có phải xây dựng đường chuẩn cho việc tính toán kết quả nữa không hay trong phần mềm máy đã xây dựng sẵn qua dung dịch chuẩn mà mình đã chuẩn từ đầu.
Mình không học chuyên nghành hóa phân tích nhưng mình lại bị phân về phòng thí nghiệm. ai chỉ cho mình nhớ chỉ rõ một chút để mình hiều nhé. Thank!
Chào bạn
Theo tôi hiểu thì máy quang kế ngọn lửa là thiết bị đo phổ phát xạ dùng kính lọc, thường dùng đo các nguyên tố như K, Na, Li và Ca. Để có được kết quả phân tích chính xác, bạn vẫn phải dựng đường chuẩn cho các nguyên tố cần đo. Phần mềm tích hợp trên máy có thể giúp bạn tính toán để hiển thị trực tiếp nồng độ dung dịch mẫu bạn đang đo.
Mỗi một thiết bị có đặc trưng riêng, nếu bạn có hướng dẫn sử dụng dạng file thì có thể uoload lên đây, tôi tham khảo xem cụ thể thế nào mà hỗ trợ thêm cho bạn.
Thân ái
giotnuoctrongbienca vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn giotnuoctrongbienca vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
duongfsiv (01-12-2010)