View Single Post
Old 05-25-2010 Mã bài: 61079   #15
chemtech
Thành viên ChemVN

enchem

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Mình không nhớ rõ chính xác tên hai cuốn sách đó vì đọc cũng lâu rồi, tuy nhiên bạn cũng không nên kỳ vọng quá nhiều vào sách vở. Mình cũng tiếp xúc với nhiều cao thủ trong lĩnh vực này, nhiều người trong số họ không phải là những người được học hành cơ bản nhưng vẫn làm rất tốt vì họ có kinh nghiệm, tất nhiên là có học có hơn. Mình nhớ là có chụp ảnh lại những phần quan trọng của 2 cuốn đó (nhưng không được rõ làm vì sử dụng điện thoại) nếu bạn cần thì mình sẽ gửi cho vì bạn tìm sách e rằng cũng không được vì các sách này đã cũ rồi (nhưng phải đợi đấy vì mình để tài liệu đó trong máy tính ở quê). Cũng có 1 bản ngắn bằng tiếng anh nhưng dạng tài liệu bản cứng.
Trong Tp việc làm kim loại này cũng khá sôi động đấy nhưng có vẻ không mạnh như ngoài bắc vì mình thấy thỉnh thoảng vẫn có lô chíp máy tính và bóng bán dẫn gửi ra ngoài này.
Bạn có tâm huyết với làng nghề như vậy thật là đáng quý, làm nghề nào cũng phải niềm đam mê và có duyên, nếu bạn có lòng đam mê và có duyên với nó thì chắc sẽ thành công thôi.
Mình nhớ có có lần đọc trong một tài liệu nước ngoài viết về vàng họ mở đầu bằng câu " Vàng, nguyên nhân của nhiều cuộc chiến tranh và đổ máu" còn những người làm nghề thì thường nói với nhau về những lời nguyền nghe cũng rất li kỳ và thú vị.
Bạn nhớ gửi cho mình địa chỉ mail để có gì mình gửi tài liệu cho!
Thân ái!
chemtech vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn