View Single Post
Old 09-21-2006 Mã bài: 4201   #5
Ptnk_TriZ
Thành viên ChemVN

Ptnk_TriZ's Avatar

Groans: 0
Groaned at 1 Time in 1 Post
Send a message via Yahoo to Ptnk_TriZ

Em cảm ơn anh Nguyên nhiều lắm. Hè vừa rồi được đi qua Alliance Francaise - Lyon - em tưởng sẽ lên được tiếng Pháp nhiều. Nhưng rất ít. Qua bên đó , mới thấy học ngoại ngữ thật đắt kinh khủng mà chất lượng và thời gian học cũng ko khá hơn ở vn ( chỉ có cái hơn là tụi nó nói tích cực hơn 1 tí ).
Học kì này , em học cũng vừa đủ. Môn tự chọn : hóa môi trường ( thầy Long ) đã học ở học kì trước , hóa rắn ( cũng đã học ở học kì trước ). Tất cả những môn vô cơ ( tự chọn + bắt buộc ) đều học hết. Đi học thêm hóa xúc tác nữa, ứng dụng tin học trong hóa học.
Tiếng Pháp , em đang học cô Lệnh Anh. Cô dạy quả thật rất hay. Cô hay khen anh Bình , anh Nguyên.Vấn đề khó nhất vẫn là nghe và vốn từ , nói thì ko hay lắm nhưng tạm.
Học kì này có 2 môn của thầy Hưng : Kĩ thuật tiến hành phản ứng và thiết bị công nghệ. Nhìn vào tài liệu thì thấy toàn là máy móc,máy đập , nghiền , ray , v..v giống Bách Khoa quá. Nhưng thầy giảng khá hay + rất nhiều ví dụ thực tiễn. Mấy anh có kinh nghiệm học môn này ko ạ?

Về những môn tự chọn - học ko nặng mà điểm khá cao : theo kinh nghiệm của mình thì đó là những môn thầy Nghĩa ( hóa nước , hóa rắn ) - số lượng sv rất đông , môn thầy Tùng ( vô cơ ) , môn thầy Tân Hoàng ( hữu cơ ) , bên Hóa Lý thì rất ít. Các bạn năm 3 chắc cũng đã biết những môn này.

Chữ kí cá nhân
h4ck3r

Ptnk_TriZ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn