View Single Post
Old 06-10-2006 Mã bài: 2001   #8
nguyencyberchem
Administrator

nguyencyberchem's Avatar

DeNOx boy

Groans: 15
Groaned at 5 Times in 5 Posts
Rep Power: 80 nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all
Send a message via Yahoo to nguyencyberchem Send a message via Skype™ to nguyencyberchem

Trích:
Nguyên văn bởi aqhl
quanph khoanh vùng cho em những chủ đề như thế nào là liên quan đến chính trị vậy. Mấy cái vụ chính trị này em dốt lắm ! Em thấy em cũng đâu có nói gì về mấy ông trong Bộ Chính trị hay vấn đề chính trị gì đâu. Em chỉ nói trong GD và KHCN thôi chứ bộ. Mấy cái em nói, trên báo chí viết đầy, chứ em đâu có thêm bớt gì đâu !

quanph nói tụi em là trí thức trẻ, sau này có thể thay đổi nền GD đất nước. Phải nói là mấy người con sếp bự thay đổi chứ, tụi em làm gì được. quanph quên câu "Con quan thì lại làm quan" à.
Mình cũng thấy aqhl không động chạm đến chính trị. Nhưng aqhl suy nghĩ về vấn đề con ông cháu cha như vậy cũng không phải. Mình nghĩ aqhl khi làm việc trong bất cứ môi trường nào cũng có quyền làm chủ của mình, huống hồ gì trong khoa học "con ông cháu cha" cũng không thể tồn tại được lâu đâu.
2 năm không ở VN, nhưng ngày nào cũng đọc báo online hết, mình thấy rất nhiều vụ án đã được đem ra ánh sáng, chắc chắn những bê bối sẽ được khắc phục. Hiện nay đang là vụ của Giao Thông Vận Tải, của Hàng Không và mới nhất là bê bối trong coi thi tốt nghiệp. Các cuộc thanh trừng này chắc chắn sẽ tác động lên tất cả ngành nghề khác và giúp mọi thứ tốt hơn.
Mọi người trẻ tuổi nên giữ vững niềm tin, làm hết sức mình, nếu muốn mọi thứ tốt hơn, thì chính mình là người tạo nên sự thay đổi đó.
Nhớ năm xưa, Bác Hồ đi "tìm đường cứu nước", thực tế là tìm hướng ra cho đất nước, Bác đi khắp nơi, trau dồi hiểu biết và kinh nghiệm. Thì chúng ta ngày nay cũng vậy, chẳng phải aqhl đang ở nước ngoài đó sao, vậy aqhl hãy cố tìm hướng ra cho khoa học nước nhà đi. So sánh điều kiện ở VN và lab ở Đan Mạch, tại sao họ làm được như vậy? tại sao họ có nhiều kinh phí để đầu tư vào thiết bị? phải chăng họ chỉ ngồi trông chờ vào đầu tư của nhà nước Đan Mạch thôi????? hay họ phải tự thân vận động, tìm hợp đồng ở công nghiệp....

Chữ kí cá nhân
LÊ P.N
^_^ TS xì tin ^_^

Dự án CYBERCHEMVN đã bắt đầu triển khai

^_^

nguyencyberchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn