View Single Post
Old 07-18-2009 Mã bài: 42268   #32
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi logan_diep2106 View Post
Trời ơi, sao ko ai nghĩ ra cách đóng góp bằng thẻ điện thoại hay chuyển tiền qua số điện thoại!!! Coi như đóng góp 1 cách gián tiếp. Vì các Mod, Admin đều có di động cả (mà hình như toàn của Viettel) nên tại sao các bạn ko dùng hình thức này hả? Có thể gửi thẻ 20k,50k,100k cho admin, mod, rùi mấy bạn đó trích tiền lại vào quỹ.
Sorry, mình chưa hiểu ý bạn lắm.
Bạn nói rằng gửi thẻ điện thoại cho BQT (qua số series của thẻ cào), rồi BQT qui đổi sang tiền mặt àh? Mình không biết các mạng (viettel, mobi,...) có dịch vụ cho phép lấy số series của các bạn đi đổi tiền mặt hay không? Trước giờ mình không tìm hiểu, và cũng chưa nghe nói tới.

Hay ý bạn là nhắn tin tới tổng đài như các gameshow truyền hình, mỗi tin nhắn đồng nghĩa với đóng góp cho diễn đàn một số tiền cố định (2.000VNĐ, 5.000VNĐ ...). Cách này trước kia mình đã nghiên cứu qua, rất đơn giản, nhưng bù lại, chi phí thanh toán cho tổng đài hơi cao. Có hai dạng, thanh toán theo tháng và theo %, theo tháng thì nhẹ nhàng hơn nhưng ChemVN không chắc lúc nào cũng có member nhắn tin đóng góp. Còn theo % thì hình như tương đối lớn, do tìm hiểu lâu rồi nên mình đã quên con số chính xác.

Tới tháng 10 (còn hơn 2 tháng nữa) diễn đàn ta sẽ gia hạn tiếp server và domain (chemvn.net). Hi vọng lần này chúng ta đóng góp không bị cập rập như lần trước. Đợt này BQT sẽ tìm ra các thư kí rãi rác ở HCMUS, HCMUT, HUT, HUS, vì theo nhìn nhận đa số các members trên ChemVN đều đến từ Hà Nội và TP. HCM. Các bạn ở tỉnh/thành phố trong cả nước có thể chuyển tiền đóng góp qua bưu điện hoặc ATM.

Ngoài ra lần này rất mong sự ủng hộ hoành tráng từ phía các du học sinh.

Trong thời gian tới mình sẽ thông báo cụ thể ban thư kí.

Rất mong sự đồng tâm từ toàn bộ members.

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn