View Single Post
Old 05-18-2008 Mã bài: 23969   #32
tieulytamhoan
VIP ChemVN

tieulytamhoan's Avatar

Tiểu Lý Tầm Hoan

Groans: 0
Groaned at 54 Times in 26 Posts
Rep Power: 84 tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all
Talking

Trích:
Nguyên văn bởi bluemonster View Post
Trong Vbulletin chuẩn ban đầu ko có code chèn FLV, có chăng là các module plugin thì mình chưa tìm hiểu. Nên trước mắt, mình set allow sử dụng html code trong diễn đàn ở các box học thuật, không set ở các box giải trí.

Mặt khác, do liên quan đến vấn đề security diễn đàn, nên mình chỉ set cho BQT, và VIP member sử dụng html code thôi.

Anh em thông cảm nhé.

Muốn chèn vào thì chỉ cần type đoạn code (copy & paste từ các trang flv public, như clip.vn hay youtube.com ; Chẳng hạn như mình test code chèn ở thùng rác.

Code:
<object width="448" height="372"><param name="movie" value="http://clip.vn/w/kzX,vn,0"/><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="allowScriptAccess" value="always"/><embed src="http://clip.vn/w/kzX,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowScriptAccess="always" allowFullScreen="true" width="448" height="372"></embed></object>
Mình lang thang vào 1 số 4rum thì thấy BB code của họ có code cho flv, video và 1 vài code khác nữa cũng khá tiện nhưng nghe BM nói thế cũng đành chịu ^^

Thêm nữa, mình thấy code hide là ko cần thiết vì chemvn hướng đến là 1 diễn đàn học thuật phi lợi nhuận nên ko cần có code hide, như thế sẽ hạn chế sự chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm đến cộng đồng.

Một số code như:[indent], [split], [tex]..., nhất là [tex] mình chưa hỉu rõ, mong admin giải thik thêm (mình mù code toàn tập ^^). Thanks in advance admin!

Chữ kí cá nhânMethod is a teacher of teachers - Charles-Maurice Talleyrand-Périgord Duc de Bénévent
" Đời người sắc sắc không không
Chi bằng hãy sống hết lòng với nhau ..."

tieulytamhoan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn