Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: GÓC GIẢI TRÍ & THƯ GIÃN - ENTERTAINMENT AND RELAXATION::.. > GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE

Notices

GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE Nơi các thành viên giới thiệu mình, chào hỏi, chúc mừng sinh nhật,...

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - www.hoahoc.org một trang web hóa học.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-25-2008 Mã bài: 23132   #31
hoahoc.org
Thành viên ChemVN

hoahoc.org's Avatar

Ku Tít 8x

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Send a message via Yahoo to hoahoc.org Send a message via Skype™ to hoahoc.org
Default mời các thành viên chemvn tham gia thi offcie tạo hoahoc.org

Hiện nay BQT hoahoc.org đang tổ chức kì thi hóa học offcie.
1. Đề thi dành cho học sinh THCS
2. Đề Thi vào lớp 10 các trường chuyên hóa
3. Đề Thi dành cho học sinh THPT

Các em có thể xem chi tiết ở đây:
http://hoahoc.org/forum/hoi-thao-thi-offline/

Hiện nay BQT đã đưa nên 3 đề thi, đề số 4 của tháng 4 sẽ được đưa nên vào cuối tuần này (ngày 27/04/2008)

BQT hoahoc.org rất mang nhận dc sự ủng hộ của các thành viên chemvn, hi vọng các bạn sẽ tham gia cùng với chúng tôi.

Tại ko có chỗ nào giới thiệu nên ko biết là viết ở đây có hợp lệ hay ko?

tôi biết là để thế sẽ bị coi là vi phạm, nhưng ko biết để đâu, mặc dù muốn giới thiệu cho mọi ng biết tới cuộc thi này, và hi vọng mọi ng sẽ tham gia.

Nhưng để giới thiẹu về cuộc thi này thi ko thấy có chỗ nào là hợp lí nên dành pót ở đây.

Nếu thấy ko dc phép post những dạng bài như thế này thì xin lỗi BQT chemvn vì đã làm phiền, và mong các bạn xóa dùm nếu thấy ko hợp lí.

Thanks

Chữ kí cá nhân
http://www.hoahoc.org
Nơi hội ngộ của những con người say mê và yêu thích môn hóa học!
http://www.hoahoc.org

hoahoc.org vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-26-2008 Mã bài: 23133   #32
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Xin góp ý với hoahoc.org một chút.
Trước hết là về lỗi chính tả (tiếng Việt và English), sai khá nhiều. Các bạn đã bỏ công sức ra tổ chức 1 kì thi, nhưng muốn thu hút mọi người cùng tham gia ủng hộ, thì điều đầu tiên cần hoàn chỉnh văn bản. Ấn tượng ban đầu về 1 văn bản sai chính tả thì khó có thể tạo thiện cảm và mang lại cảm giác an tâm về 1 hoạt động được đầu tư kĩ lưỡng. Những lỗi sơ đẳng còn mắc phải thì e rằng về mặt kiến thức chuyên môn cũng còn xem lại, nhất là khi người viết thông báo là một người thầy, liệu rằng những lớp học sinh được đào tạo sẽ ngỡ ngàng thế nào nếu thầy giáo của họ còn viết sai chính tả, các em có nghĩ thầy mình đứng nhầm lớp không?
Thứ 2 là nội qui, không khó để bạn đọc được dòng chữ "Những thông báo mới nhất của BQT diễn đàn được cập nhật tại đây." được viết ngay trên bài viết của bạn, nghĩa là nơi đây chỉ dành cho thông báo của BQT, khi bạn không phải là mod hay admin thì vui lòng không pót bài ở đây, những thông báo như thế này không khó để bạn nghĩ ra là có thể post ở mục giao lưu kết bạn, thread này hoàn toàn phù hợp với những tiêu chí bạn đưa ra và chắc sẽ gây thiện cảm với mem chemvn hơn là được post ở đây.
Và điều cuối cùng, điều chúng tôi quan tâm, mong chờ nhất khi muốn tham gia 1 kì thi là đối tượng tham gia, cách thức thi, hình thức, và dĩ nhiên là giải thưởng, hoàn toàn không được đề cập trong khi bạn dành khá nhiều nội dung bài viết để thanh minh lý do tại sao bài viết nằm ở đây, và sau khi đọc xong người đọc có cảm giác giống như bạn hơi "lép vế" so với BQT chemvn, điều này hoàn toàn không nên, khi đi sang sân khách, nếu không tự tin chủ động mà mang một phong cách yếu thế như thế rất dễ thất bại. Dù ta đang mạnh hay yếu, nếu chứng tỏ được năng lực, tài năng và sự tự tin của mình, chắc chắn bạn sẽ thành công.
Thân.

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn tigerchem vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
hoahoc.org (04-26-2008)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn