Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > MATERIALS SCIENCE & MICRO-NANOTECHNOLOGY > POLYMERS & COMPOSITES

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Cùng bàn về sản xuất nhựa Composite.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-21-2010 Mã bài: 69017   #1
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi pdq View Post
Bác ơi vậy sợi có ảnh hưởng đến độ trong suốt không vậy Bác? Còn vấn đề 2 mặt láng thì nếu không có gì ghê gớm thì bác có thể nói luôn trên đây để mọi người cùng biết với.

Cám ơn Bác nhé.
Theo bạn hỏi thì chứng tỏ là bạn chưa có bao giờ thí nghiệm tạo ra mẫu composite từ nhựa polyester và sợit hủy tinh. Bạn chịu khó mua một ít về rồi thí nghiệm đi. Chi phí độ chừng 80.000 đồng VN. Dùng vải khô và vải bị ẩm. Hiện tượng cho thấy sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn vấn đề này.

Còn để láng thì bạn cần có một bề mặt láng để làm nền mà quét trải nhựa lên. Vậy bạn cần làm cái nền đó làng, bằng nhiều cách tùy theo khả năng cơ khí, công cụ và điều kiện tay nghề.

Thân,

teppi

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Teppi vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
pdq (09-21-2010)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn