Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: TÀI NGUYÊN CỦA CHEMVN - CHEMVN'S RESOURCE ::.. > E-LIBRARY

Notices

E-LIBRARY E-Books, E-Journals, E-Documents được chia sẻ và yêu cầu ở đây

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Nhờ tìm giúp sách(ebook).

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-07-2009 Mã bài: 50587   #61
gaumit
Moderator

gaumit's Avatar

gấu & mít

Groans: 0
Groaned at 6 Times in 3 Posts
Rep Power: 41 gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough
Send a message via Yahoo to gaumit

Trích:
Nguyên văn bởi hoangphuaaa View Post
Cho em hỏi có ai có ebook "Organic chemistry 8th" của TW Graham Solomons và Craig B. Fryhle ko?
Cho e xin link download với.
cái mà bạn tìm ở đây ha. hy vọng nó có thể giúp cho bạn. ah quên nếu có muốn tìm thêm sách nào nữa thì vào đây nha
http://rapidshare.com/files/20511994...kademi.org.rar

Chữ kí cá nhânĐiều quan trọng là phải không ngừng đặt câu hỏi...!

gaumit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn gaumit vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
hoangphuaaa (12-09-2009)
Old 12-12-2009 Mã bài: 50768   #62
phuthuydeptrai
Thành viên ChemVN

phuthuydeptrai's Avatar

nhà giả kim thuật tài ba

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 0 phuthuydeptrai is an unknown quantity at this point

Mình cần tìm một số sách hóa của mấy tác giả người Nga (bản nga văn hoặc tiếng việt cũng được ), rất mong được giúp đỡ :
1/ M.I.Chemkin Từ điển bách khoa toàn thư tóm tắt về hóa học , tập 1 + 2 , nhà xuất bản bách khoa toàn thư Liên Xô . Mạc - Tư - Khoa 1965 .
2/ X.I.Đrakin . Thuyết hiện đại về axit và bazo . Viện hóa kỹ thuật Đ.I . Mendeleep , Mạc Tư Khoa 1964 .
3/A.A.Grinbecgo. Mở đầu về hóa học phức chất. Nhà xuất bản hóa học 1966
4/V.A.Xolokhin . Phức chất .Giáo sư M.Kh.Carape-chian hiệu đính . Viện hóa kỹ thuật Đ.I . Mendeleep 1963
5/V.A.Golopnha và I.A.Phedorop . Những khái niệm cơ bản của hóa học phức chất , nhà xuất bản viện hàn lâm khoa học Liên Xô 1966
6/M.Kh.Carapechian , X.I. Đrakin . Cấu tạo chất , nhà xuất bản đại học 1967
7/ Gi. Xpây Liên kết hóa học và cấu tạo , nhà xuất bản thế giới 1966
8/ A.G.Cuman . Hóa đại cương , nhà xuất bản nông nghiệp 1961
9/A.M.Butlerop Những công trình chọn lọc về hóa hữu cơ 1951
10/Ia.I.Mikhailenco Giáo trình hóa vô cơ đại cương do X.V. Captanop , A.P . Cresocop , V.I Xemisin hiệu đính nhà xuất bản đại học 1966
11/ V.A. Golopnha và I.A.Phelorop những khái niệm cơ bản của hóa học phức chất , nhà xuất bản viện hàn lâm khoa học Liên Xô 1966
12/B.V.Nhecraxop , Giáo trình hóa học đại cương , nhà xuất bản hóa học quốc gia 1962
Tạm thời mình cần những quyển này với hy vọng là rất khó nhưng mình vẫn thử , bạn nào có hãy giúp đỡ mình , mình cảm ơn rất nhiều
Địa chỉ liên lạc
Email_viethung_lc2002@yahoo.com
nick yahoo : 1/Viehung_lc2002
2/ hikarutanaka93
Điện Thoại : 0203840326
Đ/c Nhà : Số nhà 106 Phố Lê Lai Phường kim tân thành phố Lào Cai .
phuthuydeptrai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-14-2009 Mã bài: 50930   #63
gaumit
Moderator

gaumit's Avatar

gấu & mít

Groaned at 6 Times in 3 Posts
Rep Power: 41 gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough
Send a message via Yahoo to gaumit

Trích:
Nguyên văn bởi phuthuydeptrai View Post
Mình cần tìm một số sách hóa của mấy tác giả người Nga (bản nga văn hoặc tiếng việt cũng được ), rất mong được giúp đỡ :
1/ M.I.Chemkin Từ điển bách khoa toàn thư tóm tắt về hóa học , tập 1 + 2 , nhà xuất bản bách khoa toàn thư Liên Xô . Mạc - Tư - Khoa 1965 .
2/ X.I.Đrakin . Thuyết hiện đại về axit và bazo . Viện hóa kỹ thuật Đ.I . Mendeleep , Mạc Tư Khoa 1964 .
3/A.A.Grinbecgo. Mở đầu về hóa học phức chất. Nhà xuất bản hóa học 1966
4/V.A.Xolokhin . Phức chất .Giáo sư M.Kh.Carape-chian hiệu đính . Viện hóa kỹ thuật Đ.I . Mendeleep 1963
5/V.A.Golopnha và I.A.Phedorop . Những khái niệm cơ bản của hóa học phức chất , nhà xuất bản viện hàn lâm khoa học Liên Xô 1966
6/M.Kh.Carapechian , X.I. Đrakin . Cấu tạo chất , nhà xuất bản đại học 1967
7/ Gi. Xpây Liên kết hóa học và cấu tạo , nhà xuất bản thế giới 1966
8/ A.G.Cuman . Hóa đại cương , nhà xuất bản nông nghiệp 1961
9/A.M.Butlerop Những công trình chọn lọc về hóa hữu cơ 1951
10/Ia.I.Mikhailenco Giáo trình hóa vô cơ đại cương do X.V. Captanop , A.P . Cresocop , V.I Xemisin hiệu đính nhà xuất bản đại học 1966
11/ V.A. Golopnha và I.A.Phelorop những khái niệm cơ bản của hóa học phức chất , nhà xuất bản viện hàn lâm khoa học Liên Xô 1966
12/B.V.Nhecraxop , Giáo trình hóa học đại cương , nhà xuất bản hóa học quốc gia 1962
Tạm thời mình cần những quyển này với hy vọng là rất khó nhưng mình vẫn thử , bạn nào có hãy giúp đỡ mình , mình cảm ơn rất nhiều
Địa chỉ liên lạc
Email_viethung_lc2002@yahoo.com
nick yahoo : 1/Viehung_lc2002
2/ hikarutanaka93
Điện Thoại : 0203840326
Đ/c Nhà : Số nhà 106 Phố Lê Lai Phường kim tân thành phố Lào Cai .
Nhưng quyển sách này phần lớn hiện nay đã không được tái bản nữa(đối với những bản dịch Việt ngữ), còn những quyển sách cũ thì chỉ có thể tìm thấy ở một số của hàng sách cũ tại các thành phố lớn như HN, hoặc HCM thui, mình nghĩ những quyển sách tiếng Anh viết về cùng các chủ đề đó, cũng không thua kém gì những quyển sách của các tác giả Nga đâu bạn ah, nên mình nghĩ bạn có thể tìm thấy những quyển tương tự như thế ở dạng ebook tiếng Anh
thân chào

Chữ kí cá nhânĐiều quan trọng là phải không ngừng đặt câu hỏi...!

gaumit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-22-2009 Mã bài: 51327   #64
rongthan193
Thành viên ChemVN

Groaned at 1 Time in 1 Post
Default Cần ebook hóa học !

Ai có ebook Hóa học hữu cơ cho mình xin được không?
Mình rất cần phân loại bài tập hữu cơ và tập làm quen.
Thanks nha !
rongthan193 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-22-2009 Mã bài: 51336   #65
ctu32
Thành viên ChemVN

azaa

Trích:
Nguyên văn bởi rongthan193 View Post
Ai có ebook Hóa học hữu cơ cho mình xin được không?
Mình rất cần phân loại bài tập hữu cơ và tập làm quen.
Thanks nha !
Xin chào bạn, nếu thông tin trên diễn đàn về tuổi của bạn là thật thì hình như có lẽ năm nay bạn học lớp 10, nếu vậy tôi nghĩ rằng việc tìm kiếm ebook hóa hữu cơ bây giờ đối với bạn là quá sớm, bởi vì phần lớn ebook trên mạng bây giờ có 2 trở ngại cho bạn, thứ nhất chủ yếu la sách cho sinh viên, thứ hai là phần lớn là tiếng anh, nếu có tiếng việt thì cũng là giáo trình của bậc đại học, nếu bạn là học sinh phổ thông của một trường bình thường thì tôi nghĩ bạn nên phấn đấu cho mục tiêu trước mắt của mình, là đại học, và nên phân phối thời gian hợp lý cho những môn thuộc khối ngành mà bạn dự định thi trong tương lai, hiện tại bây giờ tôi nghĩ bạn có thể tìm kiếm kiến thức trong các sách tham khảo và trong tạp chí Hóa học ứng dụng, nếu bạn yêu thích và quan tâm đến hóa học thì tôi nghĩ rằng bạn nên xây dựng kiến thức từ những phần cơ sở nhất vầ dần dần trong tương lai tự bạn sẽ tìm kiếm những kiến thức đáp ứng cho sự thắc mắc của chính bạn, thứ lỗi cho tôi vì tôi không biết được khả năng cũng như trình độ của bạn hiện tại nên chỉ có thể góp ý với bạn như vậy, tất nhiên nếu bạn là học sinh trường chuyên và có dự định tham gia vào kỳ thi quốc gia môn hóa thì tôi nghĩ các thầy cô , anh chị , cũng như các bạn trên diễn đàn sẽ có những hướng tiếp cận khác cho bạn. Thân. Xin chúc bạn luôn học tốt.
ctu32 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-22-2009 Mã bài: 51337   #66
Molti
VIP ChemVN

Molti's Avatar

Groans: 3
Groaned at 4 Times in 4 Posts
Rep Power: 52 Molti will become famous soon enough Molti will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to Molti

trời ạh!!.. người ta xin có tí mà đàn anh nói nhiều vậy!!.. tuổi 16 thì chắc chắn đang học lớp 11 .. trong forum đã từng có đàn anh post 3 quyển hoá hữu cơ của đỗ đình rãng, mà mình quên tên và mất link cũ rồi.. bạn down đỡ qua link skydrive của mình nhé
http://cid-010813d010689a9b.skydrive...u%20co%201.pdf
http://cid-010813d010689a9b.skydrive...D010689A9B!114
http://cid-010813d010689a9b.skydrive...D010689A9B!115

Chữ kí cá nhân"NGU = Never Give Up"

Molti vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Molti vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
rongthan193 (12-24-2009)
Old 12-24-2009 Mã bài: 51392   #67
rongthan193
Thành viên ChemVN

Groaned at 1 Time in 1 Post

Thanks mọi người nha!,
Đúng là mình năm nay lớp 11 rồi và đã chuyển sang học hóa hữu cơ nên muốn có chút tài liệu
rongthan193 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau THAN PHIỀN với ý kiến của bạn rongthan193:
phuthuydeptrai (01-11-2010)
Old 12-31-2009 Mã bài: 51726   #68
phuthuydeptrai
Thành viên ChemVN

phuthuydeptrai's Avatar

nhà giả kim thuật tài ba

Groans: 1
Rep Power: 0 phuthuydeptrai is an unknown quantity at this point

Ai hỏi thì cũng nói là học căn bản trước rồi mới học nâng cao sau mới đủ trình đọc sách chuyên ngành , nếu các bạn là muốn đọc giáo trình giành cho sinh viên hoặc cao học thì không quá khó chỉ cần học hết kiến thức sách giáo khoa toán học và vật lý của 3 lớp cấp 3 là đọc được thôi , nhưng phải kiên trì , có khi mình giành cả một tuần để hiểu được đúng một trang sách thôi , theo mình sau khi học xong tích phân , vi phân nói chung là tất cả cái gì thuộc về bộ môn toán và lý ở trường cấp 3 , nhảy vào học hóa vô cơ của hoàng nhâm , học hóa lý của nguyễn đình huề , nếu có thời gian thì tìm hiểu thêm 2 quyển nguyên tử và liên kết hóa học của đào đình thức khá hay nhưng hơi phức tạp cái này có dính cơ học lượng tử , phải pro thì mới đọc được , nói thực chỉ cần chăm chỉ thì học sinh lớp 10 cũng đủ trình để đọc sách chuyên ngành đấy là sách việt nam còn nếu sách nga thì bạn có thể đọc ngay bây giờ cũng được , cần thì pm với mình mình chỉ cho vài cuốn , sách người nga viết không tích phân , vi phân lằng nhằng đâu họ dùng ngôn ngữ là chính , chỉ cần bạn chăm chỉ là đọc được thôi , nói thật thi học sinh giỏi quốc tế toàn dùng những hàng cao cấp , nếu không cẩn thận choáng nặng , liên quan đến nhiều thứ như phổ cộng hưởng .................. , nếu không học từ bây giờ thì không có thời gian đầu vì đến năm lớp 12 phải thi đại học rồi , mình xin góp ý như thế , chúc bạn học tốt .

thay đổi nội dung bởi: phuthuydeptrai, ngày 01-11-2010 lúc 04:14 PM.
phuthuydeptrai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-03-2010 Mã bài: 51903   #69
LangPhi
Thành viên ChemVN

Miss

Xin chào các anh chị trong diễn đàn.

Em là Tân, sinh viên trường ĐH Cần Thơ.
Em đang cần các tài liệu về lĩnh vực phân bón cây trồng, phân bón hỗn hợp NPK, và trong lĩnh vực các chất hoạt động bề mặt nữa, LAS chẳng hạn. Nhưng tài liệu trong lĩnh vực này em thấy rất hạn chế trong kho tài liệu trường em, nên em xin các anh chị có tài liệu liên quan, xin chia sẽ với em.

Email của em là bttan54@gmail.com
Em xin cam đoan tài liệu em dùng chủ yếu do nhu cầu học tập và làm việc, không có ý định thương mại hay các hoạt động bất hợp pháp khác.
Em xin chân thành cảm ơn.
LangPhi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-15-2010 Mã bài: 52577   #70
viethoalqd
Thành viên ChemVN

viethoalqd's Avatar

prochemisty

Default 106 nguyên tố hóa học

Ai có Cuốn tính chất hóa lý của 106 nguyên tố hóa học dịch từ bản tiếng Nga ấy? Chỉ chỗ em dơn hay chỗ đặt mua trên mạng zum đi, cảm ơn nhìu?
viethoalqd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn