Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC ỨNG DỤNG - APPLIED CHEMISTRY ::.. > HÓA HỌC ỨNG DỤNG - APPLIED CHEMISTRY

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Dung môi pha loãng mực in epson.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-28-2009 Mã bài: 37072   #1
gaumit
Moderator

gaumit's Avatar

gấu & mít

Groans: 0
Groaned at 6 Times in 3 Posts
Rep Power: 41 gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough gaumit is a jewel in the rough
Send a message via Yahoo to gaumit
Default Dung môi pha loãng mực in epson

hi mọi người, cho mình hỏi tí nha, mình đang cố tìm cách pha loãng mực in(loại dùng cho máy in phun của epson), mình đã thử dùng methanol và ethanol nhưng kết quả không tốt, tuy có hòa tan nhưng vẫn chưa hoàn toàn, còn hiện tượng vón cục, có ai biết dùng dung môi nào thì có thể hòa tan tốt nó không ? bạn mình đề nghị dùng hexan hoặc acetonitril nhưng mình không biết có hiệu quả không nữa, bạn nào có kiến thức về mực in giúp mình với nha

Chữ kí cá nhânĐiều quan trọng là phải không ngừng đặt câu hỏi...!

gaumit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-28-2009 Mã bài: 38287   #2
salarynguyen
Thành viên ChemVN

Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 0 salarynguyen is an unknown quantity at this point

Bạn vào trang http://www.kythuatin.com để hỏi các ace trong đấy xem nha! Nhớ đăng kí làm thành viên đó!

thay đổi nội dung bởi: aqhl, ngày 04-29-2009 lúc 06:50 PM.
salarynguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-29-2009 Mã bài: 38326   #3
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi gaumit View Post
hi mọi người, cho mình hỏi tí nha, mình đang cố tìm cách pha loãng mực in(loại dùng cho máy in phun của epson), mình đã thử dùng methanol và ethanol nhưng kết quả không tốt, tuy có hòa tan nhưng vẫn chưa hoàn toàn, còn hiện tượng vón cục, có ai biết dùng dung môi nào thì có thể hòa tan tốt nó không ? bạn mình đề nghị dùng hexan hoặc acetonitril nhưng mình không biết có hiệu quả không nữa, bạn nào có kiến thức về mực in giúp mình với nha
Hi,

Mực in Epson có nhiều loại binder khác nhau khi lên công thức. Nó tùy thuộc vào chủng loại đầu phun của máy in và mã mực. Bạn nên cho mọi người biết mã mực. Dung môi dung trong mực in là hệ dung môi hỗn hợp, không phải chỉ đơn thuần là một loại.

Còn nếu không tiện, thì nên tiếp tục tự đặt câu hỏi cho chính mình trong thiết kế ma trận hòa tan mực bằng dung môi hỗn hợp ( phương pháp ma trận quay) để tìm ra sự phối hợp dung môi tốt nhất.

Thân,

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Teppi vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
gaumit (04-29-2009), HuyTeo (05-10-2009)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn