Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Góp ý về diễn đàn !.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-15-2006 Mã bài: 2169   #1
acid_baz
Thành viên ChemVN

acid_baz's Avatar

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Question Góp ý về diễn đàn !

Là thành viên mới chỉ góp ý nhỏ vậy nè:tui thấy diễn đàn với số lượng hơn 300 thành viên như vậy thì nói chung là khá nhiềi rùi ,nhưng trong một thời gian theo dõi 4room tui thấy chủ đề của diễn đàn khá rộng nhưng mà không sâu.Tất nhiên là tui không thể phủ nhận những gì mà diên đàn đã đạt được.Điều tui muốn nói là chúng ta khi tham gia diễn đàn cần phai tâm huyết hơn nưa ,cần có nhiều bài viết "đi đến nơi về đến chốn ",không thể cứ khơi mọi chuyên ra rồi bỏ đó chẳng giúp gì cho ai cả.Theo tui biết thi 4room có những thành viên hiện đang giảng dạy hoặc đã đi làm.Những thành viên này phải đóng một vai trò quan trong là nòng cốt ,là mũi tiên phong cho 4room phát triển và lớn mạnh thật sự.Đa phần thành viên của 4room là sv và học sinh rất cần đến những kiến thức và kinh nghiệm và một hướng đi đúng để thật sự biết rằng "hóa học la khoa học chứ không phải chỉ là giấy bút " và trở thành những nhà nghiên cứu trong tương lai.
acid_baz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-15-2006 Mã bài: 2170   #2
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Xin hoan nghênh ý kiến góp ý của bạn. Tôi thấy mọi người nên có trách nhiệm hơn với diễn đàn, cả các thầy cô và các bạn sinh viên. Tôi nghĩ đây là nơi trao đổi thoải mái nhất. Các bạn sinh viên không có tâm lý e ngại khi đặt câu hỏi cho các thầy cô (thời là sv tôi rất ngại hỏi thầy cô, ko biết các bạn bây giờ có tiến bộ hơn ko !?). Và các thầy cô thì cũng không gặp tình huống khó xử, câu hỏi nào chưa nghĩ ra thì cứ từ từ trả lời, không phải cố tìm cách nói chung chung như đối thoại trực tiếp. Trên diễn đàn thì có nhiều người giúp đỡ trả lời câu hỏi, chứ ko phải chỉ một người chịu sức ép vì phần đó là do mình phụ trách...v.v...

Tôi cũng đã cố gắng kêu gọi tất cả mọi người mà tôi quen biết, cả những người ở nước ngoài và ở trong nước, để vào xây dựng diễn đàn cho phong phú hơn, đóng góp các bài viết và chủ đề chất lượng hơn. Các bài viết, chủ đề tốt là gắn liền với các vấn đề nghiên cứu khoa học thực tế, hoặc các vấn đề đang được nghiên cứu nóng bỏng trên thế giới. Những bài viết như vậy giúp các bạn nắm được tình hình khoa học đang diễn ra trên thế giới, đồng thời giúp sv hiểu được nghiên cứu khoa học là như thế nào, chứ không phải mấy lý thuyết chung chung mà các bạn đang được học. Thường thì các bạn chỉ biết được NCKH là như thế nào khi bước vào làm đề tài thực tế vào năm 4. Nhưng vì thời gian cấp bách, nhiều bạn nhiều khi cũng không biết được nữa, đến khi ra trường vẫn lơ mơ, chẳng biết nghiên cứu khoa học là như thế nào !

Những người mà tôi kêu gọi tham gia, đều hứa là sẽ đóng góp bài xây dựng diễn đàn. Nên các bạn cứ thong thả chờ nhé, hy vọng là sẽ có nhiều bài viết chất lượng trong thời gian sớm nhất. Các bạn sv cũng phải tích cực tham gia đặt câu hỏi và thảo luận nhé. Đừng ngại vấn đề mình đưa ra là đúng hay sai, sẽ có những người am hiểu lĩnh vực đó trao đổi thảo luận với các bạn. Sau khoảng hơn 1 tháng "chiến đấu" trên diễn đàn, tôi thấy các bạn sv cũng chưa mạnh dạn đặt câu hỏi lắm. Tích cực hơn nữa các bạn nhé.

Nào các thầy cô, các bạn sinh viên cùng những người yêu hóa học, chúng ta hãy cùng nhau xây dựng worldchem thành diễn đàn hàng đầu về Hóa học nhé !

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-15-2006 Mã bài: 2174   #3
nguyencyberchem
Administrator

nguyencyberchem's Avatar

DeNOx boy

Groans: 15
Groaned at 5 Times in 5 Posts
Rep Power: 79 nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all
Send a message via Yahoo to nguyencyberchem Send a message via Skype™ to nguyencyberchem

Riêng mình thì thấy vấn đề chính là diễn đàn còn quá ít người thôi. Nói là 300 chứ số người online 1 tuần 1 lần thấp hơn nhiều lắm. Như bên box vô cơ, thảo luận chưa đến 5 người. Nhiều khi muốn soạn bài để post lại nghĩ không ai tham gia nên đâm ra hơi nản.
Đành kiên nhẫn vậy...

Chữ kí cá nhân
LÊ P.N
^_^ TS xì tin ^_^

Dự án CYBERCHEMVN đã bắt đầu triển khai

^_^

nguyencyberchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-16-2006 Mã bài: 2182   #4
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencyberchem
Nhiều khi muốn soạn bài để post lại nghĩ không ai tham gia nên đâm ra hơi nản.
Đành kiên nhẫn vậy...
Trời, anh Nguyên chơi gì kì vậy, phải post bài demo cho anh em hào hứng chứ, tùy chủ đề sẽ có nhiều hay ít người tham gia, nhưng những chủ đề ít người tham gia thì cũng trong một gia đoạn thôi, từ từ mem sẽ tham gia mà, anh chơi gì kì quóa, chưa gì đã nản rồi !!!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-16-2006 Mã bài: 2183   #5
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencyberchem
Riêng mình thì thấy vấn đề chính là diễn đàn còn quá ít người thôi. Nói là 300 chứ số người online 1 tuần 1 lần thấp hơn nhiều lắm. Như bên box vô cơ, thảo luận chưa đến 5 người. Nhiều khi muốn soạn bài để post lại nghĩ không ai tham gia nên đâm ra hơi nản.
Đành kiên nhẫn vậy...
Số người tham gia thảo luận thường xuyên trên diễn đàn chắc cỡ 10 người. Box của ông được 5 người rồi còn đòi gì nữa. Ông không thấy mấy box khác mỗi box chỉ 1, 2 người tham gia thôi hay sao ! Thấy gì hay thì cứ post lên đi nhé, biết đâu có thành viên quan tâm thì sao. Nếu không thì mọi người cũng được học thêm cái mới vậy !

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-17-2006 Mã bài: 2192   #6
myheaven_92
Thành viên ChemVN

myheaven_92's Avatar

em đã giới thiệu cho các bạn của em nhưng theo em thấy thì ở 4rum của chúng ta kiến thức về hóa THCS hầu như rất ít nên bọn bạn em và cả em nữa rất khó tìm tài liệu em thấy nên bổ sung nhiều nhiều em thấy nên lập một box riêng cho hóa THCS

Chữ kí cá nhân[COLOR=BLUE]Này chú dế ngủ ngoan trên lá cỏ
Hãy theo ta vào thế giới học trò
Ở đó có bao điều mới lạ
Những tâm hồn chưa vướng chút âu lo

myheaven_92 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-17-2006 Mã bài: 2197   #7
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi myheaven_92
em đã giới thiệu cho các bạn của em nhưng theo em thấy thì ở 4rum của chúng ta kiến thức về hóa THCS hầu như rất ít nên bọn bạn em và cả em nữa rất khó tìm tài liệu em thấy nên bổ sung nhiều nhiều em thấy nên lập một box riêng cho hóa THCS
Cái này các bạn phải tự tạo sân chơi cho các bạn thôi, tụi anh trên ĐH chỉ vào cho thêm màu sắc thế thôi ! Đã tạo box cho phổ thông rồi đó !!!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-18-2006 Mã bài: 2202   #8
Mikhail_Kalashnikov
Cựu Moderator

Mikhail_Kalashnikov's Avatar

Rep Power: 26 Mikhail_Kalashnikov will become famous soon enough

Hic, THCS thì cố học hết sách ngoài hiệu đi, lên net làm gì, vừa tốn time vừa không hiệu quả bằng ngồi học ở nhà đâu em ạ!!!
Công nhận là diễn đàn này "xịt" thật, đi đâu cũng chỉ gặp BM, còn các bạn khác thì chẳng năng nổ gì cả. Em là học sinh tổng hợp hà nội, do tr` em ko có diễn đàn nên chui ké vào đây, vậy mà...

Chữ kí cá nhânRETIRE!...
Về hưu để ôn thi đại học

Mikhail_Kalashnikov vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-26-2006 Mã bài: 2377   #9
blueriver
Thành viên ChemVN

blueriver's Avatar

Ice_love

Send a message via Yahoo to blueriver

Anh aqhl ơi! Chừng nào thì các chiến hữu cùa anh nhập cuộc vậy?Em chắc là mọi người đang mong lắm đấy !
blueriver vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-26-2006 Mã bài: 2378   #10
blueriver
Thành viên ChemVN

blueriver's Avatar

Ice_love

Send a message via Yahoo to blueriver
Question

kì nghỉ hè đến rồi anh em cùng nhau làm cho diễn đàn sôi động nên nhé. Mình dự định sẽ xây dựng kho bài giải cho chương trình hóa đại cương cũng như cơ sở chuyên ngành.Còn hiệu quả của nó ra sao thì mọi người chờ xem nhé!Mọi người cùng giúp tớ với ! Mình hi vọng sẽ có một box riêng để mọi người chia sẻ các bài giải hay cho các anh em !

thay đổi nội dung bởi: blueriver, ngày 06-26-2006 lúc 02:18 PM.
blueriver vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn