Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > CHEMICAL ENGINEERING

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - hỏi về thiết bị đo nhiệt độ trong bồn LPG.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 05-21-2010 Mã bài: 60737   #1
huyenden68
Thành viên ChemVN

Groans: 9
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default hỏi về thiết bị đo nhiệt độ trong bồn LPG

Các bác cho mình hỏi hiện công ty mình đang dùng thiết bị đo nhiệt độ của bọn fisher-romuont có bác nào biết về cái này không cho mình chỉ giáo một chút ví như khi đo thì nhiệt độ của phần lỏng và phần hơi có thể đo chung không,hay nhưng sự cố hay mắc phải của nó .em mới nhận việc bảo dưỡng nó mà ko biết lên bí quá!
huyenden68 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-22-2010 Mã bài: 60789   #2
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi huyenden68 View Post
Các bác cho mình hỏi hiện công ty mình đang dùng thiết bị đo nhiệt độ của bọn fisher-romuont có bác nào biết về cái này không cho mình chỉ giáo một chút ví như khi đo thì nhiệt độ của phần lỏng và phần hơi có thể đo chung không,hay nhưng sự cố hay mắc phải của nó .em mới nhận việc bảo dưỡng nó mà ko biết lên bí quá!
Chào bạn huyenden68,

Thông tin bạn nêu cần phải rõ ràng hơn.

- Thiết bị đo nhiệt độ của bạn có mã hiệu gì? Ví dụ Rosemount 3144P hay gì khác?
- Loại bạn dùng có đầu dò nhiệt kiểu gì ? ví dụ Pt 100, Pt 200 hoặc đầu dò kiểu B, E, J...
- Thiết bị đo là đơn điểm hay đa điểm? ( singgle point or multipoint)

Các thiết bị của hãng thường có đi kèm bộ thông tin để biết tính năng về khoảng đo, chọn đầu do, cân chỉnh, tính toán độ lệch, cách lắp đặt, kiểm tra,...

Ví dụ: Rosemount 3144P có thông tin

http://www2.emersonprocess.com/sitea...-0100-4021.pdf

Vậy, nếu bạn nhận bảo dưỡng thiết bị này, bạn cần phải biết hiện trạng thiết bị này đang được lắp đặt trên bồn LGP như thế nào? Điều khiển từ xa hay vậ hành tại chổ, điểm lắp đầu dò nhiệt,...

Còn vấn đề hư hỏng thường thấy là xuất phát từ việc lắp đặt sai vị trí, va đập cơ học, tác động nhiệt vượt quá ngoài vùng khả năng cho phép của đầu dò nhiệt,...

Bạn cung cấp thêm thông tin và hình chụp (nếu có), thì sẽ giúp thuận tiện hơn cho mọi người hổ trợ bạn.

Thân,

Teppi

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-22-2010 Mã bài: 60812   #3
huyenden68
Thành viên ChemVN

Groans: 9
Groaned at 0 Times in 0 Posts

cảm ơn anh đã trả lời câu hỏi của em , em ko phải bên bảo dưỡng là bộ phận kỹ thuật của công ty thôi . em dùng thiết bị của hãng emerson mã hiệu là RFT9739 EM CÓ VÀO TRANG WEB của hãng này nhưng họ hưỡng đãn chung chung quá , loại bên em dùng là thiết bị ghép cùng với thang đo chiều cao , em đoán là nó dựa vào sự thay đổi chiều dài do nhiệt độ.hiện trang hiện nay là nó ko thay đổi nhiệt độ vào các thời điểm khác nhau ( khi co sự thay đổi lượng chứa vào vào các thời điểm trong ngày, em có tháo ra xem xét cuốn lại thước đo những kết quả vẫn thế, loại em dùng đo tại chín điểm khác nhau, nhiệt độ tối đa cho phép là 385,5 độ C).
huyenden68 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-27-2010 Mã bài: 61213   #4
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi huyenden68 View Post
em dùng thiết bị của hãng emerson mã hiệu là RFT9739 EM CÓ VÀO TRANG WEB của hãng này nhưng họ hưỡng đãn chung chung quá
Mã hiệu này không có trong danh mục ảnh phẩm. Bạn xem lại bạn ghi nhầm số serie sản phẩm thay vì mã chủng loại sản phẩm? Cần chỉ rõ trang web link mà bạn vào?

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn