Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC ỨNG DỤNG - APPLIED CHEMISTRY ::.. > HÓA HỌC ỨNG DỤNG - APPLIED CHEMISTRY

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Thu lại thủy ngân từ hỗn hống !!!.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-20-2010 Mã bài: 63034   #11
anh_minh
Thành viên ChemVN

Amater

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Em cảm ơn các bác quan tâm giúp đỡ. Em thấy phương pháp của bác Ethanollaem rất hay nhưng e sợ quy mô công nghiệp thì em sợ không ổn vì khối lượng lớn. Phương pháp dựa vào tỷ trọng của Mod em chưa hình dung ra làm như nào. Hiện thời mục tiêu của em là muốn thu lại toàn bộ thủy ngân. Mod có thể chỉ cụ thể giúp em được không?
anh_minh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-20-2010 Mã bài: 63076   #12
Hồ Sỹ Phúc
VIP ChemVN

Hồ Sỹ Phúc's Avatar

Uống với tôi vài ly nhé!

Groans: 0
Groaned at 2 Times in 3 Posts
Rep Power: 91 Hồ Sỹ Phúc is a splendid one to behold Hồ Sỹ Phúc is a splendid one to behold Hồ Sỹ Phúc is a splendid one to behold Hồ Sỹ Phúc is a splendid one to behold Hồ Sỹ Phúc is a splendid one to behold Hồ Sỹ Phúc is a splendid one to behold Hồ Sỹ Phúc is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to Hồ Sỹ Phúc

Trích:
Nguyên văn bởi anh_minh View Post
Em cảm ơn các bác quan tâm giúp đỡ. Em thấy phương pháp của bác Ethanollaem rất hay nhưng e sợ quy mô công nghiệp thì em sợ không ổn vì khối lượng lớn. Phương pháp dựa vào tỷ trọng của Mod em chưa hình dung ra làm như nào. Hiện thời mục tiêu của em là muốn thu lại toàn bộ thủy ngân. Mod có thể chỉ cụ thể giúp em được không?
Theo sách thầy Hoàng Nhâm (Hoá vô cơ - tập 3, trang 260) phần điều chế thuỷ ngân thì: "Chưng cất thuỷ ngân và ngưng tụ trong thiết bị sinh hàn bằng thép không gỉ. Tinh chế thuỷ ngân bằng cách rửa với dung dịch HNO3 10% rồi chưng cất ohân đoạn trong chân không".
Bạn có thể xem thêm trong sách đó!

Chữ kí cá nhânSỸ PHÚC - BẢO TRÂN

Hồ Sỹ Phúc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Hồ Sỹ Phúc vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
AK47 (07-17-2010)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn