Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > THÔNG BÁO CHUNG - GENERAL ANNOUNCEMENTS

Notices

THÔNG BÁO CHUNG - GENERAL ANNOUNCEMENTS Những thông báo mới nhất của BQT diễn đàn được cập nhật tại đây.

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Đề nghị về cách post bài.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-06-2006 Mã bài: 3698   #1
nguyencyberchem
Administrator

nguyencyberchem's Avatar

DeNOx boy

Groans: 15
Groaned at 5 Times in 5 Posts
Rep Power: 79 nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all nguyencyberchem is a name known to all
Send a message via Yahoo to nguyencyberchem Send a message via Skype™ to nguyencyberchem
Default Đề nghị về cách post bài

Hôm nay đọc một bài của bạn votuantu, mình thấy rất hay về cách soạn bài, sẵn đây mình có đề nghị thế này

Do cửa sổ trả lời của chemvn không thể đầy đủ như một chương trình soạn thảo văn bản (WORD, powerpoint) được. Để khắc phục, chúng ta có thể làm theo cách một số bạn đã làm trên diễn đàn. Soạn thảo bằng Word, khi đó việc đánh công thức cấu tạo, phương trình... sẽ chính xác và dễ dàng hơn, thậm chí xử lý table, hình ảnh nữa. Sau đó, các bạn chỉnh size hiển thị là 130%, rồi view full screen.

Tiếp đó, nhấn phím PrtScr (Print Screen).
Vào 1 chương trình xử lý ảnh, nếu không có, có thể tải bản ForceVision download tai day

Có file image, các bạn up lên imageshake, rồi up lên diễn đàn.
Như vậy bài post vừa đẹp, vừa dễ dàng cho các bạn biên soạn nữa

Thanks votuantu nhé. (mà tui thấy aqhl có sửa bài này, không biết có phải aqhl làm lại không). Anyway, thanks hết 2 người

Chữ kí cá nhân
LÊ P.N
^_^ TS xì tin ^_^

Dự án CYBERCHEMVN đã bắt đầu triển khai

^_^

nguyencyberchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-06-2006 Mã bài: 3706   #2
thanhatbu_13
Moderator

thanhatbu_13's Avatar

Groans: 0
Groaned at 7 Times in 5 Posts
Send a message via Yahoo to thanhatbu_13 Send a message via Skype™ to thanhatbu_13

Tui lại nghĩ cái này chỉ thuận lợii khi gõ công thức thôi, chứ nếu mình cứ dùng cái này đôi khi cần nguồn tài liệu và muốn biên sọan lại ko copy đươc nữa, giống như việc chụp file pdf vậy!!!
Mặc khác mỗi lần edit lại bài cũng khá rắc rối...
thanhatbu_13 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-07-2006 Mã bài: 3720   #3
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Úi úi, theo ý BM ko nên như vậy, cái mô để text thì cứ dùng bảng soạn thảo trong 4rum, còn cái mô dính đến kí tự khó nhiều hay hình thì mới chụp để up lên imageshack.us ; vì theo BM được biết ko có trang up hình nào tồn tại hình được quá một năm đâu, nên những bài nếu làm theo cách votuantu hay của F91... sẽ bị mất hết !!! Tới lúc đó khôi phục lại bằng cách up hình lên lại cũng phiền !!!
Tốt nhất tất cả các bài viết được post lên anh em save một file word trước và để trong máy nhà, nếu nhà ko đủ thì dùng những host free trên mạng, hoặc gmail, yahoomail, đó là những ổ cứng lưu động tốt nhất !!!

Chúc vui !!!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-08-2006 Mã bài: 3732   #4
votuantu20
Thành viên tích cực

votuantu20's Avatar

Groaned at 0 Times in 0 Posts
Smile

hm... mình nghĩ là diễn đàn có thể tốt nhất là cho thêm nhiều nhiều những kí tự toán học hay dùng và những cái khác nữa, ko biết có được ko?? À, mà cái trang up hình của mình nó nói là hình của mình sẽ tồn tại forever đó bạn. Chỉ cần đang kí 1 cái account là được.
Tại mình thấy việc đánh máy trên diễn đàn rồi cắt dán từng cái hình nhỏ sao mà mất công quá. cắt càng nhiều cái hình thì việc up càng lâu, càng mất thời gian, sao mình ko đánh máy hết rồi up 1 lần luôn cho tiện, vừa đẹp, vừa nhanh, vừa chính xác.
mình có gửi 1 cái giáo trình word trên mạng, mình học nó 2 ngày là cái gì liên quan đến word cũng ok hết.

Chữ kí cá nhân

votuantu20 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-08-2006 Mã bài: 3737   #5
thanhatbu_13
Moderator

thanhatbu_13's Avatar

Groaned at 7 Times in 5 Posts
Send a message via Yahoo to thanhatbu_13 Send a message via Skype™ to thanhatbu_13

BẠn cứ post từng mảng, cho anh em tiện theo dõi và dễ dàng thảo luận . chứ nguyên 1file không thì oải lắm!! nhưng nếu được cả hai thì quá tốt!!Vì sẽ là nguồn tài liaệu tham khảo quý.
Nhắn bác là đừng có spam kiểu này , trông cứ như ...
thanhatbu_13 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn