Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: GÓC GIẢI TRÍ & THƯ GIÃN - ENTERTAINMENT AND RELAXATION::.. > VUI CƯỜI CÙNG DÂN CHEM - CHEMISTS' HUMOR

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Nhà máy đường không có kiến!.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-25-2008 Mã bài: 20196   #11
ThuXĐ
Thành viên ChemVN

HXR

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Thumbs up Ừm........

TỚ THẤY MỌI NGƯỜI NGHIÊN CỨU KỸ NHỈ. TỚ HỎI BAN ĐẦU KHÔNG CÓ Ý ĐI XA THẾ NÀY ĐÂU. CÁC CẬU TRẢ LỜI NHIỀU QUÁ LÀM BÂY GIỜ TỚ CŨNG LUNG TAY CẢ CÂU TRẢ LỜI CỦA BẢN THÂN TỚ RÙI HU HU HU. THIỆT LÒNG THÌ CÔ GIÁO CỦA TỚ HỎI CÂU NÀY LÀM MẤY BẠN CỦA TỚ BẤT NGỜ KHÔNG TRẢ LỜI ĐƯỢC. VỀ NÓI LẠI VỚI TỚ TỚ CŨNG BẤT NGỜ VÀ CHẲNG HIỂU VÌ SAO VẤN ĐỀ CÓ VẺ ĐƠN GIẢN NHƯNG KHÔNG ĐƠN GIẢN TÝ NÀO BẠN NHỈ.
CÔ GIÁO CỦA TỚ NÓI RẰNG NHÀ MÁY ĐƯỜNG KHÔNG CÓ KIẾN VÌ RẰNG NHIỆT ĐỘ Ở ĐÓ QUÁ CAO KHÔNG THÍCH HỢP CHO KIẾN SINH SỐNG. MẶT KHÁC TRONG NHÀ MÁY ĐƯỜNG CŨNG LUÔN CÓ CÔNG NHÂN VỆ SINH CÔNG NGHIỆP LÀM VỆ SINH. SAU KHI ĐỌC TRẢ LỜI CỦA TIGERCHEM GIỜ TỚ KHÔNG BIẾT LÀ CÔ GIÁO TỚ NÓI ĐÚNG KHÔNG NỮA.
NHƯNG CÓ MỘT VẤN ĐỀ TIGERCHEM NÓI TỚ THẤY KHÔNG HỢP LÝ LÀ SỬ DỤNG THUỐC DIỆT KIẾN VÀ TƯỚI NƯỚC LÊN CÂY MÍA. MÍA MUA VỀ KHÔNG TRẢI QUA QUÁ TRÌNH RỬA ĐÂU. NƯỚC NGẤM SẼ LÀM LOÃNG NƯỚC MÍA ÉP ĐƯỢC. VÀ THỰC RA TA CÓ THỂ THẤY KIẾN THẬM CHÍ TỔ KIẾN Ở PHÍA KHUÔN VIÊN NHÀ MÁY.
PS: TỚ KHÔNG PHẢI SINH VIÊN TRƯỜNG GÌ ĐÓ CẬU NÓI ĐÂU. TỚ LÀ SINH VIÊN BÁCH KHOA KHOA THỰC PHẨM.
THẬT LÒNG XIN LỖI TIGERCHEM NẾU LÀM CẬU GIẬN NGHE. VÌ CÂU HỎI CỦA TỚ CHỈ LÀ VÍ TỚ TÒ MÒ THÔI CHỨ KHÔNG CÓ TÍNH KHOA HỌC NHƯ CẬU MUỐN NÊN TỚ CHO NÓ VÀO MỤC GIẢI TRÍ MÀ.
ĐỂ TỚ NGHIÊN CỨU LẠI VẤN ĐỀ NÀY ĐÃ NÓI NHIỀU LÀM TỚ THẤY MÌNH CŨNG LƠ MƠ. HÌ HÌ HÌ TỚ LÀ ĐỆ TỬ RUỘT CỦA CHƯƠNG TRÌNH DISCOVERI ĐÓ.

Chữ kí cá nhân ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI
" Tình yêu bắt đầu từ đôi mắt
Ngày mai bắt đầu từ hôm nay

ThuXĐ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-14-2008 Mã bài: 25233   #12
Ken
Thành viên tích cực

Ken's Avatar

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Đọc chuyện này mình nhớ trò ngộ nghĩnh mình đã làm. :)
Mình đem đường rải gần tổ kiến, tụi nó bò ra bò vào, đi ngang qua hạt đường như sỏi hay cát vậy, không bận tâm gì đến.
Mình thử cho thêm chút nước lên mấy viên đường vừa rải, có một con dừng lại quanh mép nước, sau đó nó đi về tổ, kéo theo một đám kiến khác đến.
Vậy nghĩa là tụi nó chỉ biết uống chứ không biết ăn. :D
Không biết đúng vậy hông ta? Thế thì hạt cơm hay mấy con côn trùng nó tha về tổ làm gì?
Tái bút: giật mình và hết hồn về ... của thầy aqhl. :|

thay đổi nội dung bởi: Ken, ngày 06-14-2008 lúc 10:14 PM. Lý do: sai chính tả ^^
Ken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn