Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: TÀI NGUYÊN CỦA CHEMVN - CHEMVN'S RESOURCE ::.. > E-LIBRARY > TÀI LIỆU HỮU CƠ - ORGANIC CHEMISTRY EBOOKS

Notices

TÀI LIỆU HỮU CƠ - ORGANIC CHEMISTRY EBOOKS Tất cả những tài liệu sưu tầm hay do chính bạn viết về hữu cơ

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Hỏi tài liệu hữu cơ.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-06-2006 Mã bài: 4479   #1
hoangquan17
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default Hỏi tài liệu hữu cơ

mình đang tìm tài liệu về các hợp chất dị vòng, chủ yếu là về 3-(hydroxymethyl)benzo[d]thiazol-2(3H)-one.
Các bạn có thể chỉ cho mình nên tìm ở đâu nha. Tài liệu mình có được ít quá a.
THX.
hoangquan17 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-11-2006 Mã bài: 4606   #2
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Bạn ghi như vầy thì bó tay thôi, ko tìm được đâu. Bạn biết gì thông tin về chất trên nữa thì họa may, chẳng hạn như tên thông thường....Tốt nhất là bạn lần theo phần tài liệu tham khảo ấy, bạn có bài báo gốc rồi, thì xem xem, phần tài liệu tham khảo là tạp chí nào, số volume, số trang, năm.... thì mới giúp bạn được.

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-12-2006 Mã bài: 4629   #3
hoangquan17
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default Hỏi tài liệu hữu cơ

mình tìm về 2-MBT đó bạn. Hợp chất benzolthiazol đó. Những tạp chí Chem Abs thì làm sao kiếm được vậy bạn? mình thấy mấy người khác ghi phần tài liệu tham khảo mà không cách nào tìm được hết.
hoangquan17 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-12-2006 Mã bài: 4630   #4
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi hoangquan17
mình tìm về 2-MBT đó bạn. Hợp chất benzolthiazol đó. Những tạp chí Chem Abs thì làm sao kiếm được vậy bạn? mình thấy mấy người khác ghi phần tài liệu tham khảo mà không cách nào tìm được hết.
Tốt nhất BM nghĩ các bạn nên tìm tài liệu cụ thể, bằng nhiều cách, có thể là dựa hẳn vào các tài liệu tham khảo trong tài liệu mình đang có !!!
Nếu bạn thấy tài liệu bạn đang có share được thì share lên đây để anh em có thể dễ dàng tìm giúp bạn những tài liệu tham khảo !
Còn nếu ko bạn chịu khó chụp hay đánh lại reference index, để mọi người tìm giúp !!!

@all: Các bạn khi muốn xin tài liệu thì nên dùng hứơng này luôn đi, có nghĩa là nên đưa tên tài liệu cụ thể lên để anh em giúp ! Trường hợp bạn chưa có trong tay bất cứ tài liệu gì (hix, cái này hơi hiếm) thì bạn có thể lên những trang tạp chí để search, rồi có thể vào amazone để search tựa đề book, xong lúc đó mới đi xin thì mọi người sẽ dễ cho hơn !!!
Chúc các bạn thành công !!!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn