Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > MATERIALS SCIENCE & MICRO-NANOTECHNOLOGY > POLYMERS & COMPOSITES

Notices

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Chất chậm cháy.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-27-2010 Mã bài: 53226   #1
bediepvien
Thành viên ChemVN

hoathuytinh

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Nếu như phân loại theo tổng quát thì ATH cơ bản là hoạt động theo cơ chế vật lý. Mình có thể khảo sát dựa trên các pp như anh Teppi đã nói ở trên. Trường hợp kiểm tra khả năng chống cháy bằng pp UL-94 thì Cone Calorimetry khó dùng theo điều kiện nghiên cứu của nhà mình được bởi nhiều yếu tố như : hàm lượng test mẫu lớn, máy móc đắt tiền,... ko thích hợp cho PTN, mà thay vào đó là pp test bằng tay hoặc máy test UL-94 để phân loại khả năng chống cháy.
Còn về ATH thì đề tài bạn minhduc mình nghĩ chắc là Giáo viên yêu cầu bạn phải nắm rõ:
- Cơ bản về chất chống cháy (flame retardant) ATH.
- ATH dùng làm FR được tổng hợp bằng những pp nào.Bạn tìm pp nào đơng giản và phù hợp nhất với PTN để tiến hành thực nghiệm.
- Sau khi tổng hợp thành công thì dùng một số pp phân tích đơn giản nhưng cho kết quả để nhận biết sản phẩm của mình.

Nếu bạn có khả năng hoàn thành xong mà thời gian khóa luận vẫn còn thì bạn có thể tiếp tục làm tiếp bằng cách so sánh kết quả chống cháy trên một số nhựa nền khác nhau hoặc 1 loại cũng tốt.
Về việc tìm tài liệu thì bạn có thể vào journal của Polymer Degradation and Stability đề tìm, từ khóa là flame retardant và ATH hoặc Al(OH)3 hoặc EVA thì mình nghĩ rất nhiều, hoặc trang sciencedirect thi cũng có thể dẫn ra nhiều jouranl có kết quả cần tìm.
Chúc bạn thành công.
bediepvien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn bediepvien vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
14-2 (01-27-2010), minhduc14888 (01-27-2010)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn