Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ PHÂN TÍCH - ANALYTICAL CHEMISTRY FORUM > PHƯƠNG PHÁP PHÂN TÍCH PHỔ NGUYÊN TỬ - ANALYTICAL ATOMIC SPECTROSCOPY

Notices

PHƯƠNG PHÁP PHÂN TÍCH PHỔ NGUYÊN TỬ - ANALYTICAL ATOMIC SPECTROSCOPY Những thắc mắc về phương pháp này post vào đây

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - chiết và làm giàu Cd&Zn.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-04-2007 Mã bài: 15795   #1
cupid_87_us
Thành viên ChemVN

be coi

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Send a message via Yahoo to cupid_87_us
Default chiết và làm giàu Cd&Zn

chào thầy và các bạn,em đang làm đề tài về chiết và làm giàu Cd&Zn va xác định nhờ AAS nhưng rất ít tài liệu tham khảo,mong mọi người giúp đỡ em để em hoàn thành đc dề tài này.
địa chỉ email của em là:ngancon@gmail.com
em mong nhận đc sự jup đỡ của mọi ng rất nhiều
cupid_87_us vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn cupid_87_us vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
minhthuy (02-19-2009)
Old 10-03-2008 Mã bài: 29272   #2
cupid_87_us
Thành viên ChemVN

be coi

chào chị, em làm xong cái đề tài ấy rùi chị ah,đây là đề tài nghiên cứu khoa học của em,trọng tâm của đề tài này là quá trình chiết làm giàu chị ạ, thày giao đề tài này chủ yếu với mục đích nghiên cưu và khảo sát hiệu suất chiết của Cd và Zn đối với thuốc thử APDC
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn cupid_87_us vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
minhthuy (02-19-2009)
Old 10-03-2008 Mã bài: 29273   #3
cupid_87_us
Thành viên ChemVN

be coi

bây giờ em chuẩn bị làm khóa luận tốt nghiệp vẫn là xác định Cd bằng phổ AAS nhưng trong mẫu thực phẩm(mẫu rau),chị có tài liệu nào về vấn đề này thì pm cho em với,em đang tìm nhưng chưa thấy ưng ý lắm
Old 02-03-2009 Mã bài: 34344   #4
hnty
Thành viên ChemVN

Siêu gà

Groaned at 2 Times in 2 Posts

Cái bạn tìm và cái bạn sử dụng chắc chắn sẽ khác nhau. Đơn giản là máy của người viết và của bạn sẽ khác nhau. Hơn nữa tôi tin rằng giảng viên hướng dẫn cũng không chấp nhận cho bạn sao y bản chính. Cho nên vấn đề XLM ko wan trọng lắm, trong quá trình thực nghiệm bạn sẽ tìm được phương pháp tối ưu. Bạn có thể tìm các Seminar môn học Phân tích kỹ thuật của khóa 2004 A. Nếu tôi nhớ 0 lầm thì có bài xác định Cu trong rau, bạn có thể tham khảo. Có thể tham khảo thêm trong sách kiểm nghiệm thực phẩm. Thân

Chữ kí cá nhânHãy để nỗi buồn cho khói acid mang đi ....

thay đổi nội dung bởi: hnty, ngày 02-03-2009 lúc 08:13 PM.
hnty vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-06-2009 Mã bài: 34490   #5
giotnuoctrongbienca
Moderator

Groans: 1
Groaned at 3 Times in 3 Posts
Rep Power: 64 giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi cupid_87_us View Post
bây giờ em chuẩn bị làm khóa luận tốt nghiệp vẫn là xác định Cd bằng phổ AAS nhưng trong mẫu thực phẩm(mẫu rau),chị có tài liệu nào về vấn đề này thì pm cho em với,em đang tìm nhưng chưa thấy ưng ý lắm
Theo như tôi thấy những đề tài tương tự như đề tài của bạn người ta cũng làm rất nhiều rồi. Quy trình đo trên máy FAAS thực ra gần như nhau và chẳng có gì cần phải nghiên cứu thêm cả, có chăng bạn chỉ cần tối ưu một vài thông số trước khi đo như là các bước đi bắt buộc đối với những người mới làm quen máy hay với máy vừa được vệ sinh bảo trì. Vấn đề quan trọng là quá trình xử lý mẫu sao cho không mất mát, không nhiễm bẩn và có được kết quả tin cậy (đúng, chính xác) đại diện cho mẫu bạn lấy. Đây có lẽ là phần trọng tâm của bài luận văn của bạn. Vấn đề xử lý mẫu Cd trong rau quả thực ra có nhiều tài liệu đề cập tới nhưng thường thì bạn không được kết quả như mong muốn khi áp dụng các quy trình trên. Có lẽ nguyên nhân là điều kiện thí nghiệm và tay nghề của bạn khác với những điều kiện thực nghiệm của tài liệu. Ngoài ra để tối ưu hóa quy trình xử lý mẫu cho "ra ngô ra khoai" và chọn quy trình tốt nhất thì cũng mất rất nhiều thời gian và công sức cũng như là hóa chất thiết bị đó.
Tuy vậy tôi cũng thấy rằng bạn cứ nên thực hiện, làm đi rồi sẽ thấy.
Khi thực hiện có gì khúc mắc thì cứ trao đổi thêm.
Thân ái
giotnuoctrongbienca vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn