Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > FOREIGN LANGUAGES AND OVERSEAS STUDY > DU HỌC & PHƯƠNG PHÁP NGHIÊN CỨU - OVERSEAS STUDY & RESEARCH METHODOLOGY

Notices

DU HỌC & PHƯƠNG PHÁP NGHIÊN CỨU - OVERSEAS STUDY & RESEARCH METHODOLOGY Thông tin học bổng du học; hội nghị, hội thảo khoa học; phương pháp luận nghiên cứu, phát triển khoa học

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Cách có tài liệu hợp pháp.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 05-30-2009 Mã bài: 39771   #11
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Trích:
@aqhl: “Nhất tự vi sư, bán tự vi sư“.Không biết bạn dựa vào tiêu chí nào mà đánh giá những người mà mình đã giới thiệu trong danh sách là những giáo sư , tiến sĩ không nổi tiếng? Để làm gì? Với mình, dù họ nổi tiếng hay không nổi tiếng, mình vẫn rất tôn trọng và học hỏi bởi họ đã dành gần như cả quãng đời cho khoa học. Họ đam mê nghiên cứu, xây dựng và phát triển chuyên ngành, cơ sở vật chất bằng cả tấm lòng hiếm có. Họ giúp tôi bằng chính cái họ có, vừa là kiến thức, vừa là kinh nghiệm và cũng vừa là sự truyền lửa cho những ai đường xa cách trở như tôi có một niềm tin vào phát triển khoa học và nghiên cứu cho đến nay. Như vậy, với cái phần chìm đó, cái tảng băng đó, mới là nền tảng cho sự nổi tiếng. Họ tôn sư trọng đạo bằng chính cái sự nhiệt thành truyền bá những kiến thức mới, kinh nghiệm mới mà họ học, thực hành, đúc kết lại – đến cho mọi người. Tôi và bạn cần phải kính trọng họ và học hỏi họ hơn chứ. Nhất là khi bạn đang là Thầy của sinh viên trường ĐH KHTN khoa Hóa.
Em ko coi thường ai mấy vị này (đơn giản vì em ko care), em chỉ bảo là vô danh trong khoa học thôi ạ. Em chỉ care mấy GS đầu ngành thôi, chứ mấy vị kiểu này thì đầy, em ko có thời gian để care.

Em chỉ khuyến khích các bạn, khi đọc sách/paper thì nên tìm sách/paper của các GS đầu ngành mà đọc. Họ có kiến thức, kinh nghiệm và tầm nhìn tốt hơn, nên những gì họ viết giúp người đọc mau đến đích, thỏa mãn những câu hỏi tự đặt ra.

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

thay đổi nội dung bởi: aqhl, ngày 05-30-2009 lúc 08:49 PM.
aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn aqhl vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
Hoàng Dương (05-22-2010), mdlhvn (05-30-2009)

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn