Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Những câu nói lỗi thời trong giáo dục.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 10-14-2010 Mã bài: 70492   #8
HoahocPro
VIP ChemVN

HoahocPro's Avatar

Kiếm Phong

Groans: 1
Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 53 HoahocPro has a spectacular aura about HoahocPro has a spectacular aura about
Send a message via Yahoo to HoahocPro

Trích:
Nguyên văn bởi cattuongms View Post
- Có thể các anh có khả năng đó, nhưng thử hỏi cả nước ai cũng giỏi và có điều kiện như các anh sao. Học sinh ở nông thôn, vùng cao có đủ điều kiện học như các anh để tự học được à ? Theo em vấn đề này không nên bàn luận thêm nữa.
Câu sau đá câu trước. Nếu học sinh biết chữ mà đọc thì cần gì xóa mú chữ nữa. Mình đã nói rồi, tùy từng điều kiện. Thế tớ xin hỏi lại có thầy cô dạy giỏi, bồi dưỡng học sinh giỏi hay luyện thi đại học nào lên những nơi như Mù Kang Chải (xin lỗi nếu có bạn nào ở đây, mình chỉ lấy ví dụ nha) mà dạy cho học sinh đến bản chất vấn đề, đến đi thi ĐH đạt 3 con 8 không? Tiếp nữa là điều kiện học, tớ xin hỏi là có bao nhiêu bạn ở thành phố, Hà Nội hẳn hoi, điều kiện đầy đủ, thi ĐH dưới điểm sàn? Có bao nhiêu bạn ở vùng sâu vùng xa Nghệ An - Hà Tĩnh thủ khoa ĐH? Họ có hơn mấy bạn ở Hà Nội kia điều kiện gì không?
Vấn đề vẫn là ý thức tự học và có thích học hay không, chứ thầy cô chỉ là người hướng dẫn, giỏi đến đâu cũng không thể biến một thằng lười học thành kĩ sư, bác sĩ được.
Mình không phủ nhận vai trò người thầy rất quan trọng, nhưng không nên tuyệt đối hóa vai trò đó.

Chữ kí cá nhânSỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

HoahocPro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn HoahocPro vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
linh_kc (10-27-2010)

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn