Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: BAN QUẢN TRỊ - MANAGEMENT AND GENERIC FORUM::.. > Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS

Notices

Đóng góp ý kiến - MEMBERS' OPINIONS Những ý kiến đóng góp trong quá trình xây dựng diễn đàn!

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Góp ý về diễn đàn !.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-28-2008 Mã bài: 23237   #101
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi monster2729 View Post
các anh cố gắng tạo box cho THCS với! tụi em còn gà nên mới nhờ cậy mấy anh
Cái này em qua bên Olympiavn.org thì thích hợp hơn ! chemvn.net đang hướng tới một kiến thức nghiên cứu chuyên sâu toàn diện ! Không đầu tư nhiều vào các mảng bài tập của phổ thông cũng như trung học cơ sở !

Thế nhé !
Thân !

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-28-2008 Mã bài: 23248   #102
tieulytamhoan
VIP ChemVN

tieulytamhoan's Avatar

Tiểu Lý Tầm Hoan

Groans: 0
Groaned at 54 Times in 26 Posts
Rep Power: 84 tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all

BQT ui, sao em load site chemvn.net = firefox thì tên nick của BQT bị trong suốt ko nhìn thấy được còn load = IE 6 thì nhìn các tên nick (bao gồm BQT và mems) cực đep lun?! :)

Còn dzụ set title nữa, đến giờ vẫn chưa set được title, BQT xem lại giúp em với nhé. Thanks BQT nhìu nhìu!!!

Ah, cái list top posters, top reputations, top thanked và các thành viên mới í, BQT chỉnh lại thành 10 tên đi, em thấy số 10 tròn trịa, đẹp hơn

1 vài ý kiến chủ quan của em. Thân!

Chữ kí cá nhânMethod is a teacher of teachers - Charles-Maurice Talleyrand-Périgord Duc de Bénévent
" Đời người sắc sắc không không
Chi bằng hãy sống hết lòng với nhau ..."

thay đổi nội dung bởi: tieulytamhoan, ngày 04-28-2008 lúc 09:56 PM.
tieulytamhoan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-29-2008 Mã bài: 23281   #103
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all

Trích:
Nguyên văn bởi tieulytamhoan View Post
BQT ui, sao em load site chemvn.net = firefox thì tên nick của BQT bị trong suốt ko nhìn thấy được còn load = IE 6 thì nhìn các tên nick (bao gồm BQT và mems) cực đep lun?! :)
Thông thường các phiên bản beta của vbulletin, cũng như nhiều phần mềm khác (vbulletin 3.7 hiện chưa có bản stable) thường bị lỗi khi dùng trình duyệt firefox. Nói chung, firefox lướt web nhanh, nhưng lỗi xử lí giao diện ko hoàn chỉnh bằng IE.

Trích:
Còn dzụ set title nữa, đến giờ vẫn chưa set được title, BQT xem lại giúp em với nhé. Thanks BQT nhìu nhìu!!!
Đã set được rùi đó ! ông coi lại xem !

Trích:
Ah, cái list top posters, top reputations, top thanked và các thành viên mới í, BQT chỉnh lại thành 10 tên đi, em thấy số 10 tròn trịa, đẹp hơn

1 vài ý kiến chủ quan của em. Thân!
Hi vọng là đẹp hơn, vì mình sợ column dài quá hok đẹp, mình chỉnh lại 10 rùi đó !

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !

Old 04-29-2008 Mã bài: 23302   #104
tieulytamhoan
VIP ChemVN

tieulytamhoan's Avatar

Tiểu Lý Tầm Hoan

Rep Power: 84 tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all
Talking

Column nhìn cũng vừa mà BM, ko dài quá đâu , để 10 thì cũng theo dõi được nhìu bài viết mới hơn ^^

Ý kiến ý cò 1 tí nhe ^^
Ngày trc khi chưa hack dc module thanks thì mọi người vẫn thường thanks = reputaion module. Bi giờ có cả 2 module này thì......^^ (ko bít nói sao nữa nhưng thấy hình như có cái j ấy....^^)
Văn hóa thanks thì mình đồng ý cả 2 tay lẫn 2 chân luôn! Vậy khi mọi người đã quen với module thanks thì reputation module sẽ dễ bị lãng quên lắm đây...^^
Giờ làm sao he (mình cũng chưa nghĩ ra nữa ). Xin ý kiến của cả nhà.

Ý kiến thêm về cái bảng thông tin cá nhân tí ^^
Như anh aqhl đã từng nói trc đó, mình cũng thấy bảng thông tin cá nhân để như trc nhìn hình như đẹp hơn ^^ - tức là hình 2 mảnh bìa lật có ghim (ko bít nói sao nữa...hix hix...^^)

Chữ kí cá nhânMethod is a teacher of teachers - Charles-Maurice Talleyrand-Périgord Duc de Bénévent

thay đổi nội dung bởi: tieulytamhoan, ngày 04-29-2008 lúc 10:20 PM.
Old 05-10-2008 Mã bài: 23643   #105
D.I.Culianop
Thành viên ChemVN

Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 0 D.I.Culianop is an unknown quantity at this point
Default Cho tôi hỏi!!

Hình như diễn đàn chemvn mình chưa gõ LaTeX được nhỉ?
D.I.Culianop vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-16-2008 Mã bài: 23877   #106
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Mình thấy trên reputation xuất hiện 2 thành viên là giotnuoctrongbienca va thuy dung. BQT có thể viết 1 bài giới thiệu về 2 mem này được không ah. Về mem giotnuoctrongbienca thì xem trong box BQT có giới thiệu đó là thầy Đông bộ môn Hóa Phân tích nhưng như vậy thì ít ỏi quá, mong BQT có đôi dòng viết thêm.

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-16-2008 Mã bài: 23881   #107
tieulytamhoan
VIP ChemVN

tieulytamhoan's Avatar

Tiểu Lý Tầm Hoan

Talking

Trích:
Nguyên văn bởi tigerchem View Post
Mình thấy trên reputation xuất hiện 2 thành viên là giotnuoctrongbienca va thuy dung. BQT có thể viết 1 bài giới thiệu về 2 mem này được không ah. Về mem giotnuoctrongbienca thì xem trong box BQT có giới thiệu đó là thầy Đông bộ môn Hóa Phân tích nhưng như vậy thì ít ỏi quá, mong BQT có đôi dòng viết thêm.
Em xin phép "lấn sân" BQT 1 chút (vì câu hỏi này dành cho BQT :D), mong BQT thông cảm cho em

Theo như em được biết thì thầy Đông là GV bộ môn hóa phân tích ĐH KHTN Tp.HCM. Thầy mới về giảng dạy nên tiger ko bít cũng ko có j là lạ. Thầy bắt đầu giảng dạy môn cơ sở đầu tiên ở ĐH là phân tích 2 cho khóa 05 ^^. Thầy Đông là Ph.D ở Thụy Điển về AAS - phổ nguyên tử - có lần tui đã post bài giảng của thầy lên chemvn (sorry thầy vì em đã chưa hỏi ý thầy mà tự tiện post ; tuy nhiên em tin thầy cũng không fiền việc share tài liệu của em thầy nhỉ , thầy lun rất nhiệt tình với những ai ham học hỏi mừ, đúng ko thầy ^^ ), thầy Đông là bạn đồng môn với thầy Hoài Anh và thầy Scooby Doo nữa đóa ^^

Thông tin của em có nhiu đây thui, có j sai sót mong thầy Đông thứ lỗi (chỉnh sửa và cung cấp thêm ^^)

thay đổi nội dung bởi: tieulytamhoan, ngày 05-17-2008 lúc 04:45 PM.
Old 08-14-2008 Mã bài: 27045   #108
niteo4_xp
Thành viên ChemVN

niteo4_xp's Avatar

nguyễn hoàng phong

Groaned at 0 Times in 0 Posts
Send a message via Yahoo to niteo4_xp Send a message via Skype™ to niteo4_xp

E,mà anh admin à.sao không thể thiết kế thế nào đó để viết công thức hóa học cho đẹp nhỉ (chỉ số trên,chỉ số dưới.....)?em viết bài mà không có công thức cấu tạo của các chất hữu cơ thấy khó quá.đành phải dịch thành tên gọi.hi vọng là sẽ không bị sai

Chữ kí cá nhâncon đường ngắn nhất để vượt qua khó khăn là đi xuyên qua nó

niteo4_xp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-02-2008 Mã bài: 27869   #109
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Xin phép góp ý với diễn đàn 1 chút về tình hình post bài hiện nay, mình thấy có quá nhiều bài trả lời quá vắn tắt, gần như là spam, thí dụ mới đây là bài muối ngậm nước có dẫn điện không, gần như không có định hướng cho đến khi có mod can thiệp, mong rằng các bạn chú ý 1 chút, cho dù rằng là box phổ thông .
Thứ hai là các bài post của bác huyngoc, nội qui diễn đàn đã qui định rõ rằng tôn trọng tiếng Việt, viết bài có dấu và kiểm tra chính tả, nếu bác không thể viết đúng chính tả (vì lý do nào đó, có thể bác ở nước ngoài lâu năm rồi) thì cũng mong bác dành chút ít thời gian kiểm tra, cố gắng hoàn thiện bài viết của mình từng ngày, nếu không dần dần các mem khác cũng vậy thì tan tành diễn đàn mất .
Thứ ba là quĩ chemvn, mình thấy chìm xuồng luôn rùi .
Và cuối cùng là box hóa hữu cơ và vai trò của BM, thực sự BM chỉ mạnh trong mảng lý thuyết, mô hình hóa, nói BM là mod box hóa hữu cơ cũng hơi kỳ, nếu không tìm ra được người xứng đáng thì có thể để 1 mình anh Zero làm thôi cũng đươc, vì hợp chất thiên nhiên, tổng hợp hữu cơ là 2 mảng lớn là của hóa hữu cơ mà không thấy mod nào quan tâm và phát triển cũng như có những bài viết về đề tài này . Mong rằng trong tương lai box hóa hữu cơ sẽ được cải thiện hơn .
Thân!

Chữ kí cá nhânKhi mặt trời lặn dần ở cuối chân trời, viên đá cuội nhỏ nhoi có một cái bóng đổ dài và nó thấy mình vĩ đại.

tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn tigerchem vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
huyngoc (09-02-2008), Teppi (09-02-2008)
Old 09-02-2008 Mã bài: 27885   #110
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi tigerchem View Post
Xin phép góp ý với diễn đàn 1 chút về tình hình post bài hiện nay, mình thấy có quá nhiều bài trả lời quá vắn tắt, gần như là spam, thí dụ mới đây là bài muối ngậm nước có dẫn điện không, gần như không có định hướng cho đến khi có mod can thiệp, mong rằng các bạn chú ý 1 chút, cho dù rằng là box phổ thông .
Thanks Tigerchem đã nhắc nhở, dạo này các Moderator box Phổ Thông cũng ít tham gia công việc điều tiết Box mình quản lí. Hi vọng các Moderator khác hỗ trợ thêm, bài nào spam cứ delete thẳng tay cho.

Trích:
Thứ hai là các bài post của bác huyngoc, nội qui diễn đàn đã qui định rõ rằng tôn trọng tiếng Việt, viết bài có dấu và kiểm tra chính tả, nếu bác không thể viết đúng chính tả (vì lý do nào đó, có thể bác ở nước ngoài lâu năm rồi) thì cũng mong bác dành chút ít thời gian kiểm tra, cố gắng hoàn thiện bài viết của mình từng ngày, nếu không dần dần các mem khác cũng vậy thì tan tành diễn đàn mất .
Bác này mình nghĩ không có ý thức post bài, vì do chù khả năng chính tả viết kém đến đâu, nếu đọc lại một lần bài của mình trước khi post thì sẽ hạn chế được rất nhiều tình trạng như hiện nay. Các lỗi thiếu dấu chấm câu, viết sai chính tả gần như thường gặp. Mình đã nhắc nhở khá nhiều lần rồi, thêm sự góp ý của nhiều member khác, nhưng có vẻ tình hình được cải thiện rất ít.
Không nói nhiều làm gì nữa, từ nay về sau, mọi bài post của bác này sẽ được chú ý kĩ hơn, và nếu không đạt yêu cầu sẽ delete thẳng tay, bất chấp nội dung bài đó hay cỡ nào. Bản thân mình lâu nay cũng delete khá nhiều bài của thành viên này.

Trích:
Thứ ba là quĩ chemvn, mình thấy chìm xuồng luôn rùi .
Sao lại nói vậy, mọi người vẫn đang tiến hành triển khai công việc. Vấn đề các cổ đông chính hiện nay đang rất bận. Trong khi thủ tục đăng kí pháp lí lại khá lằng nhằng, không đơn giản như một việc quyên góp thuần tuý.

Trích:
Và cuối cùng là box hóa hữu cơ và vai trò của BM, thực sự BM chỉ mạnh trong mảng lý thuyết, mô hình hóa, nói BM là mod box hóa hữu cơ cũng hơi kỳ, nếu không tìm ra được người xứng đáng thì có thể để 1 mình anh Zero làm thôi cũng đươc, vì hợp chất thiên nhiên, tổng hợp hữu cơ là 2 mảng lớn là của hóa hữu cơ mà không thấy mod nào quan tâm và phát triển cũng như có những bài viết về đề tài này . Mong rằng trong tương lai box hóa hữu cơ sẽ được cải thiện hơn .
Thân!
Cái này về kiến thức chuyên môn, góp ý về một quản trị viên, dù đó là mình, nhưng mình cũng xin trả lời với tư cách một Admin Diễn Đàn.

+ Nếu nhìn kĩ hơn, Bluemonster đã rút phạm vi hoạt động của mình từ rất lâu, chỉ trở về child-forum "Mô hình hoá ...", các bạn có thể thấy rõ điều này khi click vào box Kiến thức Hữu Cơ. Trước mắt anh chàng này vẫn còn tự tin về lượng kiến thức hữu cơ của mình để quản lí child-4rum này, thế nhưng, nếu các bác bên Hữu Cơ thấy không hợp lí, và tự tin khả năng hơn anh ta, thì có lẽ mình sẽ tước luôn quyền quản lí box này của Bluemonster, thay thế bằng một người khác.

+ Thực sự Hữu cơ trong Diễn đàn đang thiếu member quản lí, về các mảng còn lại như Tổng Hợp Hữu Cơ, Hợp Chất Thiên Nhiên, Hoá Sinh & Hoá Dược. Trước đây cũng đã mời gọi anh Scooby-Doo phụ trách mảng Tổng Hợp, và mời miệng vài Tiến Sĩ phụ trách hai mảng còn lại, thế nhưng không thành công. Qui chế tuyển Moderator trong diễn đàn đã thoáng hơn, thế nhưng vẫn chưa có được đề nghị nào cho ghế quản trị viên các box này. Hi vọng tương lai sẽ sáng sủa hơn. Nhưng dù sao, nếu thành viên mạnh, thì có thể khơi dậy các box đó bằng các chủ đề sở trường của mình (như Tigerchem về chủ đề Taxol chẳng hạn). Từ đó, hi vọng sẽ thu hút hơn các member khác về mảng này trong tương lai.

+ Điều cuối cùng, Tigerchem mong muốn Zero làm Moderator các Box còn lại. Có lẽ sẽ có một cuộc bầu cử cho khách quan. Và mình sẽ chấp nhận ý kiến theo số đông, với coefficient lớn hơn nếu vote từ thành viên BQT và các member Pro trong Diễn Đàn. Và mình cũng sẽ nêu chính kiến riêng trong topic đó.

Thanks vì những ý kiến đóng góp.

Chữ kí cá nhân

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn