Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ LÝ - PHYSICAL CHEMISTRY FORUM > CƠ SỞ LÝ THUYẾT HOÁ LÝ

Notices

CƠ SỞ LÝ THUYẾT HOÁ LÝ Các học phần Hoá Lý cơ sở trong chương trình Đại học: Nhiệt Động Học, Hoá Keo, Hoá Lượng tử cơ sở, Điện hoá cơ sở, Động học...

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - hỏi về Hóa lượng tử.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 09-13-2008 Mã bài: 28290   #1
minhduy2110
Moderator

minhduy2110's Avatar

Groans: 7
Groaned at 14 Times in 13 Posts
Rep Power: 50 minhduy2110 will become famous soon enough minhduy2110 will become famous soon enough
Exclamation hỏi về Hóa lượng tử

Các anh ơi em muốn hỏi về Hóa lượng tử.
Em mới học môn này nên chưa biết gì nhiều, em chỉ thắc mắc môn này được áp dụng nghiên cứu những hạt như thế nào? Tại sao electron trong nguyên tử chuyển động vs vận tốc nhỏ hơn photon rất nhiều mà vẫn áp dụng đc thuyết lượng tử vào để tính? em chưa hiểu tính chất sóng của các hạt khác là sao? Tại sao sách viết là viên đạn hay các vật bất kì đều lưỡng tính sóng hạt? làm sao có thể nói được là nó có tính chất sóng? nếu dùng công thức E=hc/lamda thì em thấy hơi vô lý vì các chất các hạt đó có chuyển động được với vận tốc c đâu?
Làm ơn giải thích giùm em. Nếu có sách nào tiếng Việt đọc dễ hiểu về phần này mong anh chỉ giáo :) em học Dược nên môn này mới học hơi kém :(
Cảm ơn anh nhiều!!!

Chữ kí cá nhântortoise

minhduy2110 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn