Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: GÓC GIẢI TRÍ & THƯ GIÃN - ENTERTAINMENT AND RELAXATION::.. > GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE

Notices

GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE Nơi các thành viên giới thiệu mình, chào hỏi, chúc mừng sinh nhật,...

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Giới thiệu CV thành viên chemvn !.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-01-2008 Mã bài: 20570   #31
ThuXĐ
Thành viên ChemVN

HXR

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Talking

Vô nhà cũng phải chào chủ nhà đằng này mình chui vô diễn đàn hơi bị lâu rùi mò mẫn tùm lum mà chưa giới thiệu kể cũng hơi thất lễ với bà con. Hum nay mới biết có mục này nên chui vô giới thiệu tý chơi:
Đầu tiên là Xên: Phan... Thu. (Chữ ở giữa hơi buồn ai cũng có nên không đem ra khoe làm gì). Tớ rất yêu cái tên này của tớ nhưng lại rất ghét những kẻ có cũng tên với mình he he he.
Nickname: ThuXĐ he he he nghĩa là xinh đẹp ấy he he he ke ke ke
Xuổi: thuộc loại già he hehe 90 , Cầm tinh con chuột.
Nghè nghiẹp: He he Kỹ sư rùi, bên thực phẩm ấy. Do mê ăn quá nên hồi đi thi đại học thấy cái ngành có chữ thực phẩm là nhào vô thôi vô rồi mới biết không phải được ăn mà vẫn phải ôm sách lên giảng đường như mọi người thui hu hu hu luyện mãi 5 năm cũng qua giờ thì tha hồ ăn he he he.
Sở thích: Tuốt tuồn tuột những gì đồng bào thích tui đây đều thích he hehe . Đặc biệt mê chơi hahaha có vụ gì tụ tập là khoái. Nghiền game có chi mới thấy hay hay là luyện không kể ngày đêm, thành tài rồi là từ giã sân cỏ (Câu nói khoái nhất do cô em cùng phòng KTX nói: Chị Thu siêu quá gì cũng chơi giỏi hết he hehe. Ba mẹ mà nghe câu này chắc tan xương quá). . Ngoài ra nghiền cả chuyện tranh nữa hồi đi học thứ 7 nào cũng đi ra tiệm đọc chuyện từ 7h sáng đến khi tiệm sách đóng cửa he he không ăn luôn. Nghiền cả tiểu thuyết kinh điển nữa có quyển nào lọt vào tay tớ là tớ nghiền hết mới thôi không cần biết trời đất đổi thay thế nào. Hồi đầu đi làm 12h một ngày về nhà dành 10h để đọc "Tiếng chim hót trong bụi mận gai" he he Thời gian còn lại là lúc đi đến công ty và đi về. Thức nguyên 2 ngày không ngủ để đọc hết. Sợ tớ chưa. Nhưng không bao giờ đọc mấy tuyển thuyết đương đại vì sợ không hay
Lý do yêu hóa học: Rất củ chuối nghe rồi mọi người đừng cười hehehe. Hùi học lớp 7 đó lần đầu tiên học môn hóa. Có biết trăng gió gì đâu hehehe điểm hóa đầu tiên nhận được là 2 điểm. Không hiểu vì sao nên quyết tìm hiểu lý do hehehe thế là yêu hóa khi nào không biết. " Tình yêu không phải là kẻ trộm mà nó đi vào lòng ta lúc nào không biết ".
Đặc điểm nhận dạng: Trán xu hào, tóc dài và he hehe mắt 1 mí he hehe tớ rất yêu bản thân tớ nhưng lại rất ghét những tên mắt 1 mí khác he hehe ví trông mấy người đó như đang chửi tớ ấy ha ha ha he he nên ghét thui. Thí nhận dạng của tớ hot không he he đố tìm được ai nữa giống thế đó ke keke
Gia đình: Con út của cô giáo dạy văn và thầy giáo lý thế mà gen của ai không bít lại rớt vô cái nghiệp hóa học.
Tình trạng hun nhân: He he he tạm thời chưa có ai hi hi hi Nhân hỏi luôn trong diễn dàn ai chưa có gì mà hot hot thì la lên coi.
Quan điểm chọn bạn trai của tớ đơn giản lắm: Vì mình xấu nên hi sinh đời mẹ củng cố đời con, kiếm ông bồ xinh xinh tý. he he he thấy minh cao cả chưa lại thương con nữa dù chưa có he he he.
Câu nói tâm đắc nhất: "Trí óc của con người cũng như cái tủ nếu bạn chất vào đó quá nhiều cái linh tinh thì sẽ không có chỗ cho những thứ thực sự cần thiết"
Vận dụng câu này nên đến giờ cái gì tớ cũng lơ tơ mơ. He he giờ cái tủ đang trống rỗng đây.
Ưu điểm: Học thuộc cấp tốc, 4 tiếng học hết 43 câu hỏi chính trị cuối năm he he he thi được 7 điểm à nha. Hơi tự hào đó. Ưu điểm này giúp khổ chủ có thể ăn chơi thỏa thích trong kỳ thi he he he.
Thành tích cá nhân: Ngấm mấy thành tích của mọi người tớ thấy mình làng nhàng lắm chẳng có gì nổi bật. Nên thui không núi đâu xấu hổ lém.
Kỷ niệm kinh dị: Mới xảy ra hôm qua thui, Vừa xuống xe buýt bị móc mất điện thoại di động he he. Phát hiện ra mất thế là quay lại đòi lại tên móc túi. Không hiểu sao vẫn lấy lại được hú hồn. Đến giờ vẫn còn run nè! Không hiểu sao lúc đó mình liều thế.
Ước mơ: Đơn giản lắm tớ muốn được đi du học và muốn qua nước ngoài một chuyến xem thế nào rùi về nước sống cả đời ở đây. He hehe Không biết tớ có phải người không có quyết tâm không chứ tớ có ước mơ đó nhưng mà học tiếng anh ẹ lém học hoài mà vẫn ở vị trí xuất phát thui hu hu hu. Nên không bít phải thực hiện ước mơ như thế nèo đây.
Thui giới thiệu thế hơi tốn đất rùi nên tớ dừng lại đây.
he hehe còn hình của tớ thì để tết này về wê tớ kiếm vài cái rùi post lên nhé giờ cho nợ đi.

Chữ kí cá nhân ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI
" Tình yêu bắt đầu từ đôi mắt
Ngày mai bắt đầu từ hôm nay

thay đổi nội dung bởi: ThuXĐ, ngày 02-01-2008 lúc 01:10 AM.
ThuXĐ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn ThuXĐ vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
Hồ Sỹ Phúc (07-09-2010)
Old 02-01-2008 Mã bài: 20572   #32
Scooby-Doo
Thành viên tích cực

Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 67 Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold

Mình chôm câu này của Bluemonster:"Nội qui riêng topic yêu cầu có hình ảnh bản thân như một hình thức giới thiệu về mình cho các thành viên khác trong diễn đàn". Chắc em Thu phải post hình lên thôi. he he. Còn muốn đi học nước ngoài cứ mạnh dạn lên, cần gì mình ủng hộ cho!
Scooby-Doo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-01-2008 Mã bài: 20575   #33
ThuXĐ
Thành viên ChemVN

HXR

Hu hu lúc này không có hình nào ở đây làm sao mà post lên được. he he he cho nợ đi mà rùi 10 ngày nữa tớ về wê ra là có liền à. hùi vu đây đi vội quá trái tim còn để quên đâu không nhớ nữa là hình, bù lại tớ mô tả ngoại hình hơi bị chi tiết rùi đó!

Chữ kí cá nhân ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI
" Tình yêu bắt đầu từ đôi mắt
Ngày mai bắt đầu từ hôm nay

ThuXĐ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-01-2008 Mã bài: 20630   #34
Scooby-Doo
Thành viên tích cực

Rep Power: 67 Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold

<SPAM>: Hình mình xấu quá đưa lên forum tự giới thiệu. E rằng làm mọi người hoảng sợ rồi lũ lượt rời khỏi diễn đàn và lúc đó Bluemonster lại buồn mình nữa. He! He!
Để khi nào Khoa Hóa upgrade website xong, nếu có cái link nào giới thiệu về mình, mình sẽ chôm link bỏ qua là xong.

BQT có quyền delete!
Scooby-Doo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-20-2008 Mã bài: 21196   #35
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Groans: 35
Groaned at 11 Times in 11 Posts
Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold
Send a message via Yahoo to aqhl

Thấy ThuXĐ về quê ăn tết đã vô SG lại, vậy nhớ post hình lên nhé, không thôi bài post sẽ được move sang topic "Chào tất cả thành viên".

Bác LessThanPerfect mới post hình được mấy hôm thì đã delete hình rồi. Bác chọn tấm nào ưng ý nhất thì post lên + để địa chỉ email lại. Dạo này có nhiều em cực kỳ xinh đẹp, học giỏi, nhờ tôi giới thiệu cho anh nào cũng đẹp trai, học giỏi để làm quen, mà tìm mãi không ra !

@Scooby-Doo, em thấy tấm hình Scooby-Doo chụp với các GS khi bảo vệ TS đẹp đó, Scooby-Doo post tấm đó cho mọi người biết mặt.

@longrayhoney, trinhthanhthuat: hình post khi trước cũng đã bị delete rồi, đề nghị mọi người sửa lại link.

Chữ kí cá nhân
Learning is not attained by chance.
It must be sought for with ardor and attended to with diligence.

thay đổi nội dung bởi: aqhl, ngày 02-20-2008 lúc 08:39 AM.
aqhl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-26-2008 Mã bài: 21376   #36
LessThanPerfect
Thành viên ChemVN

Rep Power: 31 LessThanPerfect is a jewel in the rough LessThanPerfect is a jewel in the rough LessThanPerfect is a jewel in the rough

Khổ bác aqhl này quá! Trong này nam nữ đều đẹp trai đẹp gái và học giỏi thế mà lại nói "tìm mãi không ra".

Mình mới xóa bài viết lúc trước tại vì thấy bác BM yêu cầu phải có tên họ, một chút thông tin về bản thân, hình ảnh... Còn đây là một chút về LTP (tên thật thì báo đài dạy là không nên bỏ lên internet bừa bãi ):
LTP hiện tại đang sống với gia đình mình ở Mỹ và do không học đại học ở Việt Nam nên đôi lúc có những từ chuyên môn trong tiếng Việt mình không có hiểu. Nhưng mình được sinh ra và lớn lên ở Việt Nam nên cái phần tiếng Việt giao tiếp chắc mình cũng tạm ổn. Nhiều lúc bài viết của mình có pha trộn hai thứ tiếng Việt và Anh (do không biết hoặc do lười chuyển dịch). Mong mọi người thông cảm.

Còn đây là phần hình ảnh thể theo yêu cầu:
Hình này là thời trung học. Mọi người mà nhìn ra được mình là ai trong tấm hình này thì khen hay luôn đó.

Hình này là của mùa hè năm ngoái lúc vác máy đi chụp hình cảnh chung với bạn.

Còn hình này là chụp lúc Tết vừa qua khi đi dự festival với mấy người bạn rồi nhảy vào chụp hình luôn (nhìn khác hẳn năm ngoái chứ gì? )
LessThanPerfect vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-13-2008 Mã bài: 23745   #37
hoahoc.org
Thành viên ChemVN

hoahoc.org's Avatar

Ku Tít 8x

Send a message via Yahoo to hoahoc.org Send a message via Skype™ to hoahoc.org

Chào bà con, mình vào bon chen giới thiệu về bản thân tí, mình cũng yêu hóa học và muốn dc giao lưu và làm quen với mọi người yêu hóa học

Name: Ngô Xuân Quỳnh
Sinh ra và lớn nên tại Hải Dương
Sinh ngày 17/08/1985
Sau đó 22 năm tức ngày 17/08/2007 thì web hoahoc.org đc chào đời
Thành tích à, hồi cấp 1 thì học ở nông thôn nên chả có cái gì
Cấp 2 à, hồi đó chuyển nên miền núi, ko ở nông thôn nữa (Sơn La) nên thành tích cũng ko có, chỉ có năm lớp 7 thi đc HSG môn Vật Lý thui
Còn cá năm sau thi HSG hóa học thì chả có năm nào dc giải cả.

Mơ ước làm bác sĩ nhưng ko thành và hiện nay đang là giáo viên hóa học, và mình bị đuổi khỏi trường ĐHSP Hà Nội năm 2007 - Nay làm việc ở Hải Dương city

Với tâm huyết với nghề giáo mình đã thành lập nên trang web hoahoc.org với mong muốn giúp đỡ các em học sinh có được các kiến thức cơ bản về hóa học. Và mình rất mong nhận được sự ủng hộ và hỗ trợ của các đại ca pro

Mình thì hơi kén chọn bạn gái nên đến giờ 23t mà vẫn chưa bít yêu là gì, thía mới chết, anh em bà con có pé nào giới thiệu dùm cái

Mà ai quan tâm tới lĩnh vực hóa học PT thì có thể vào web mình nhé, cùng trao đổi với mình và các thành viên của diễn dàn

Ym: netthubuon
Phone: 0982081785 hoặc 0979817885
Địa chỉ nhà riêng: Sô Nhà 18A - Ngõ 88 - Phố Đinh Văn Tả - Phường Bình Hàn - TP Hải Dương

Còn về ảnh của em à, để em xem có ảnh nào dẹp trai nhất đưa nên cho anh em chiêm ngưỡng nha

Chữ kí cá nhân
http://www.hoahoc.org
Nơi hội ngộ của những con người say mê và yêu thích môn hóa học!
http://www.hoahoc.org

hoahoc.org vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-13-2008 Mã bài: 23773   #38
noel274
Thành viên ChemVN

ocngo

em thấy anh nguyên có nhắc về anh Bình nào đó ( lúc so điểm hữu cơ) chắc CV anh cũng kinh lắm mà sao kô thấy xuất hiện ở đây vậy mấy anh
noel274 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-13-2008 Mã bài: 23777   #39
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Rep Power: 91 aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold aqhl is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi noel274 View Post
em thấy anh nguyên có nhắc về anh Bình nào đó ( lúc so điểm hữu cơ) chắc CV anh cũng kinh lắm mà sao kô thấy xuất hiện ở đây vậy mấy anh
Bình học khóa 2000, tốt nghiệp với điểm số rất cao (8.7-8.8 gì đó, cao nhất trong khoa từ trước đến giờ). Biết nhiều ngoại ngữ, Anh, Pháp, Đức, Nga... Hiện đang viết luận án và sắp bảo vệ TS ở Université du Maine, France. Đến thời điểm hiện nay có 2 bài báo (1 ACS và 1 ScienceDirect). BQT đã nhiều lần mời Bình tham gia diễn đàn, nhưng chưa thấy tham gia. Hy vọng với đợt nâng cấp ChemVN lần này, sẽ hấp dẫn được Bình tham gia.

Chữ kí cá nhân

Old 05-31-2008 Mã bài: 24493   #40
aqhl
Đại Ác Ma ChemVN

aqhl's Avatar

Vô tình

Xin giới thiệu với mọi người 1 very kute babie mới tham gia ChemVN, hiện giờ đang dùng nick Mikhail_Kalashnikov. Đây là em gái kết nghĩa của chú Mikhail_Kalashnikov khi xưa. Tuy là anh trai kết nghĩa, nhưng mà chú súng ống này bảo vệ tiểu muội rất kỹ, sẵn sàng đánh chết kẻ nào dám tán tỉnh cô em gái của chú ấy. Tối qua tranh thủ lúc chú ấy nghỉ xả hơi sau khi thi tốt nghiệp THPT xong, aqhl có hỏi chú ấy làm cách nào để kua babie very kute này. Câu trả lời nhận được thật đáng thất vọng "Không được đâu anh, anh ráng quên em ý đi !"

Một chút thông tin:

Năm sinh: 1992, vừa học xong lớp 11 - Khối chuyên Hoá - ĐH KHTN Hà Nội, giải II HSGQG Hoá học.

Còn đây là 1 tấm hình, chụp chung với cậu bạn học cùng lớp:

Chữ kí cá nhân

thay đổi nội dung bởi: aqhl, ngày 05-31-2008 lúc 11:34 PM.
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn