Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > FOREIGN LANGUAGES AND OVERSEAS STUDY > TOEFL - IELTS - GRE - DELF - DALF

Notices

TOEFL - IELTS - GRE - DELF - DALF Trao đổi kinh nghiệm học ngoại ngữ, dịch thuật tài liệu chuyên ngành

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Vì sao bạn phải giỏi tiếng anh?.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-06-2010 Mã bài: 73645   #1
lee2010
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Thumbs up Vì sao bạn phải giỏi tiếng anh?

Việc học tiếng anh quan trọng nhất là động lực học. Nếu bạn có thầy cô giỏi, có phương pháp tốt nhưng vẫn không biết mình học để làm gì? Và động lực nào giúp mình nổ lực học thì việc học tiếng anh của bạn ắt sẽ chẳng có kết quả gì. Vì vậy, trước khi bắt đầu vào việc học chúng ta phải trả lời được câu hỏi quan trọng này.

Mình nghĩ câu hỏi này sẽ không quá khó với các bạn đang học tiếng anh nhưng không phải ai cũng có thể trả lời một cách đầy đủ cho nó.

1. - Để có việc làm tốt: trong những đợt phỏng vấn thì vốn tiếng anh sẽ giúp bạn vượt trội hơn nhiều ứng viên dày dặn khác.
2. - Để cập nhật kiến thức dễ dàng: thế giới công nghệ ngày càng phát triển thì nhu cầu giao tiếp và học hỏi của con người ngày càng nâng cao. Nếu một ngày bạn lang thang Facebook mà bạn của bạn toàn sử dụng tiếng anh giao tiếp trong khi mình không biết gì hết.Bạn có nghĩ mình sẽ cô đơn không? Trước đây ở trường có các buổi hội thảo mời các vị khách nước ngoài nói chuyện thì với vốn tiếng anh kém mình chỉ là “ vịt nghe sấm”. Điều quan trọng nhất là khi bạn thực hiện đề tài tốt nghiệp thì tài liệu phần lớn để bạn nghiên cứu là tiếng anh. Nếu không đọc được chúng thì bài bảo vệ của bạn sẽ rất lạc hậu và nhàm chán.
3. - Điều kiện tiên quyết để đi du học: ngay cả việc du học Singapore hay Đài Loan thì trình độ tiếng anh cũng là một yếu tố quan trọng để xét học bổng du học.
4. - Để được mọi người nể phục: hãy để bạn bè và mọi người xung quanh nể vốn tiếng anh của bạn và tôn trọng bạn.

Mình xin đóng góp một vài nguyên nhân bạn nên giỏi tiếng anh, nếu bạn có cách nghĩ khác hãy cùng chia sẽ để mọi người cùng nhau học hỏi nhé!

Chữ kí cá nhânBuổi sáng luyện nghe tiếng anh và tìm hiểu GMAT Test ...

lee2010 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn