Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: TÀI NGUYÊN CỦA CHEMVN - CHEMVN'S RESOURCE ::.. > PHẦN MỀM ỨNG DỤNG - APPLIED SOFTWARES

Notices

PHẦN MỀM ỨNG DỤNG - APPLIED SOFTWARES Phần mềm ứng dụng trong Hóa Học, các bạn có thể tìm ở đây

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Xin phần mềm LC!.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-03-2008 Mã bài: 30794   #1
huongngoclan84
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default Xin phần mềm LC!

Chào các bạn và các anh chị trong diễn đàn! Hiện giờ mình đang dùng phần mềm LC solution để chạy máy HPLC của Shimazu! Mình muốn cài đặt phần mềm này về nhà mình để xử lý số liệu!Nhưng mình chưa có bộ cài của nó.
Nếu ai có bộ cài LC đó thì giúp mình nhé!Mình đang rất cần. Xin cảm ơn trước nhé!

thay đổi nội dung bởi: huongngoclan84, ngày 11-03-2008 lúc 07:07 PM.
huongngoclan84 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2008 Mã bài: 30844   #2
tie.pok
Thành viên ChemVN

tie.pok's Avatar

Groans: 1
Rep Power: 25 tie.pok will become famous soon enough tie.pok will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to tie.pok

Chào Huongngoclan84
Nếu mình nhớ không nhầm thì bạn đang dùng hệ HPLC 20A của Shimadzu. Phần mềm LC Solution 20A thì mình có đấy, nhưng cho bạn thì bạn cũng không dùng được vì phải có key mà mỗi key chỉ dùng được cho 1 máy tính. Có 2 loại key cho hệ thống này là dạng cài từ đĩa mềm (nó được ghép từ chuỗi các ký tự PC code và chuỗi các ký tự LC code), loại thứ 2 là Hard Key (dạng key online giống như cục USB luôn cắm vào cổng USB phía sau máy tính).
Mà hệ thống HPLC của bạn là 20A thì chắc chắn là đang còn mới nên gần như không thể mất được bộ đĩa cài rồi, bạn tìm lại trong thùng phụ kiện của máy xem sao nhé. Nếu bạn dùng key cứng thì mang đĩa CD về cài rồi hết giờ làm việc thì nhổ key cứng mang về nhà cắm, sáng hôm sau lại mang đến cơ quan. Còn bạn dùng key mềm thì tìm luôn cái đĩa mềm đi theo máy mang về mà cài, nhưng máy tính thứ 2 được cài LC Solution sẽ chỉ dùng được demo 30 ngày mà thôi, cho dù bạn có đổi ngày tháng trên máy tính cũng vô nghĩa. Ah`, bạn cũng có thể tìm lại phần mềm này trong ổ Setup trên máy tính của HPLC ở cơ quan bạn (có thể folder ẩn) vì khi kỹ sư của hãng lắp đặt thường lưu lại 1 bản backup trên máy tính.

Chữ kí cá nhânKý cọt gì, có phong bì không mà ký? Ai thấy hay kích phát vào cảm ơn là vui lắm

tie.pok vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn tie.pok vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
huongngoclan84 (11-08-2008)
Old 11-08-2008 Mã bài: 31073   #3
huongngoclan84
Thành viên ChemVN

Groans: 0

uh.Mình cảm ơn bạn tie.pok nhiều nhé!Mình sẽ thử theo cách của bạn xem sao!Có gì mình sẽ hỏi bạn thêm nhé!
huongngoclan84 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn